Heads... na tuinamishe vichwa vyetu. Uh, huku vichwa vyetu vimeinamishwa pamoja na mioyo yetu, sijui ni wangapi wangetaka kukumbukwa katika maombi. Utainua tu mkono wako useme, Bwana nikumbuke. Eh, Bwana kuna haja nyingi sana hapa. Vitambaa viko juu ya dawati. Baba mpendo wa mbinguni, tumekusanyika tena jioni hii chini ya dari hii, mahali ambapo umekutana nasi mara nyingi sana, nawe umeonyesha upendo wako wa kwetu tunapojaribu katika njia zetu nyenyekevu kuonyesha upendo wetu na shukurani kwako kwa uliotutendea. Basi usiku wa leo tunakuja tena, Bwana, kama watu wahitaji, kwa maana sisi daima tunakuhitaji wewe, na mradi tuko hapa duniani tunajua hicho ndicho kitachokuwa akilio, kwa kuwa tuko vitani nasi tuna vita vinawaka moto, nawe uliahidi na kusema vile adui angekuwa kama simba agurumaye ameachiliwa katikati ya watu, nasi tunaweza kuona jambo hilo kila mahali, kama simba agurumaye akimeza kila awezaye, kwa maana yeye anajua wakati wake ni mfupi. Lakini sisi tuna tuna ba, Baba anayewashughulikia watoto wake, nasi tunakimbilia kwako na haja zetu usiku wa leo. Bwana, tunaomba ya kwamba wewe utazitimiza. Na vitambaa hivi vilivyowekwa hapa Baba vinamaanisha kwamba kuna watu wagonjwa mahali fulani nchini, na ambao wanakuita na kukuhitaji wewe na kukuamini wewe kutekeleza imani yao hapa kuleta vitambaa hivi. Mungu jali ya kwamba kila mmoja wao aponywe. Tunaona uweza wako mkuu, Bwana. Muda mfupi tu uliopita kule kwenye chumba kile A, ukimrudishia kumbukumbu ya kamilifu mvulana aliyekuwa amepotea. Tunaona uwezo wako ulio mkuu siku baada ya siku, ukiondoa magonjwa na kuvunua siri za moyo na kuwaonyesha watu na kuwaweka katika utaratibu mmoja kwa mmoja. Nakushukuru Bwana Mungu, maana jambo hilo linazidi mwanadamu yeyote. Hilo ni zaidi ya chochote ambacho yeyote wetu angejua, jinsi wewe unavyoweza kutuchua, sababu yake hasa na nini kimetendeka jambo hilo na jinsi lilivyo. Huyo ni wewe, Baba. Nasi tunajua ya kwamba neno uchunguzi wa moyo uh, kama uh, linalotambua uh, mawazo na makusudi ya moyo. Kwa hiyo tuna kushukuru kwa ajili ya jambo hili, na sasa Bwana tunaamini kwamba hawa watu sasa, huku vichwa vyao vinamishwa, wanatafakari juu ya mambo haya, na ni Roho Mtakatifu anayezungumza nao, basi jalia kwamba kila mmoja ya haja zao itimizwe. Waokowe wanaoweza kuokolewa, Bwana. Usiku wa leo waliopotea, naomba waingie wakaokolewe. Nashukuru sana kuona lundo lile kubwa mno la nguo zilizoloa maji pale, tukijua ya kwamba kaburi tayari limefunguliwa na dhambi ya yule mtu wa kale imezikwa kwa ajili ya wengi wao. Nami nakushukuru kwa jambo hilo, Baba. Basi naomba wao watembee katika upya wa uzima eh, siku zao zilizosalia katika jina la Yesu Kristo tunaomba. Amina. Bwana awabariki, ajalie haja ulionayo moyoni mwako kujibiwa. Naam, ninaamini mbili. Alisema ya kwamba ndugu Willa alikuwa na mtoto mchanga. Hilo lilikuwa kweli, nilikosea hapo, kuwekwa wakfu ama chochote kile, ama kuwekwa wakfu kama mngetaka kuwaleta sasa, tutafurahi kama wazee watakuja huku mbele, wawekee mikono hao jamaa wadogo, kwa ibada ya kuweka wakfu. Na atu atujaribu kukipisha tu, na tunataka jamaa hawa wadogo wanaotaka kuja kwa Bwana Yesu, wanaotaka kuleta vitu vya, vya vidogo walivyopewa na Mungu. Daima sisi hujaribu kuwapa nafasi, kwa maana hatujui ya kesho. Mama yangu alizoea kuniambia usiahirishe kesho jambo linaloweza kufanywa leo. Ilo ni kweli sababu hujui ya kesho. Mbali tunamjua yeye anayeshikilia kesho, hiyo ndiyo sehemu iliyo muhimu. Tunamjua yeye anayeshikilia kesho. Ndugu Wila, Bwana Mungu akubariki. Na huyu ni dada Wila, kwa iyi nafurahi kukutana nawe na mimi uh, majaliwa yangu mema. Mara ya kwanza, ninaamini nijuavyo, mimi kukukuta wewe. Hayo ndiye mtoto wenu mchanga, jina lake ni nani? Kalin uh, Rebecca. Naam hatalivyo, uh, kasichana kazuri kazuri kama kawezavyo kuwa. Naam, mtoto Kalin Rebeka gwila Gwila ni mmoja wa masimasi wetu hapa kanisani, na Mungu ameibariki ndoa yao na na na wa kweli, e, kama, na, na, kwa mtoto huyu mchanga, naamini mna yapata. Najua wasichana wengine wawili, sivyo? Wasichana wengine watatu kweli, wao ni bibi wazuri kama inavyofahamu, na kwa hiyo naomba ya kwamba Mungu atamfanya Rebeka kama hao wengine tu, mnaona, na basi jambo hilo litaridhisha kwenu nyote, sivyo? Ila ni sawa, maana wao ni watoto wanawapendeza sana. Si kama atanruhusu kumshika ama la, lakini kama hatanruhusu, tutaweka mikono juu yake. Ungetaka kuja hapa kwangu, Rebeka? Nataka ni kusika vizuri sana jinsi kalivyo kasichana kazuri. Sasa navina vyetu. Baba wa mbinguni mwenye rehema, tunaposimama hapa mbele ya shemasi huyu usiku huu, na kwa kweli yeye ameshika kazi nzuri, kwa maana shemasi hana budi awe asiye na hatia, mume wa mke mmoja, akiisimamia jamaa yake vizuri. Kwa kuwa kama hajui jinsi ya kuisimamia jamaa yake, ataisimamiaje nyumba ya Mungu? Nasi tunakushukuru kwa sababu ndugu huyu ametimiza masharti haya, na ndani yake tunaona roho wa Mungu. Haya, anamleta sasa mbindi yake mchanga hapa awekwe. Wafu umemweka mikononi mwa wapate kumlea Mungu, na jinsi tulivyo na shukurani kwamba tunaweza kusema ma, mapenzi yao ni kwamba yeye atakuwa kama dada zake wengine. Jalia Baba kwamba jambo hili liwe hivyo, na mtoto huyu naishi na na akutumikie sana wewe Baba na sasa katika jina la Yesu Kristo tunamtoa mtoto huyu kwako kwa ajili ya maisha ya utumishi mpe afya nguvu naomba kwamba aishi maisha marefu hata Yesu atakapokuja kama hilo linawezekana na tena baba tunaamini kwamba yeye atalelewa katika maonyo ya Kristo nasi tunayatoa maisha yake kwako kwa maisha ya utumishi amen Mungu akubariki Rebeka na Mungu akubariki ndugu Wila na ndada Wila, Bwana awe pamoja nanyi. Hali gani sasa hapa? Ah, kuna msichana mwingine ndogo mwenye tabasamu kubwa usoni mwake. Uh, jina lake ni nani? Roda. Uh, Reni. Uh, coach, oh, nice? sivyo? Uh, muna uko na akina Jesse na ha wengine. Jesse, coach, uh, nilifikiri tu niliwajua baadhi ya uh, wakina uh, hapo mjini um, uh, wajua vizuri sana na wamekuwa wamekuwa rafiki zangu kwa kwa muda um, mrefu. Ronda, Ronda Rene, ie, kama ukikuja kwangu nitakurudisha moja kwa nita, nita, moja kwa mama yako mara baada ya kukutoa kwa bwana Yesu. Naam, jinsi anavyopendeza. Sasa tuinamishe vicho vyetu. Baba wa mbinguni, wakati mimi na mzee wako tukusimama pamoja usiku wa leo katika mapatano na moyo mmoja katika Injili, mama huyu anamleta mtoto huyu Roda Reni kwako kuwekwa wakfu. Umemweka mikononi mwake, amlee na jambo la kwanza analoweza kufanya ni kumkabidhi kwa kama Ayubu wa zamani za kale ilivyosema, Bwana hutoa vitu hivi, nasi tunaomba Mungu ya kwamba utamweka kwa salama mpaka ile saa utakapomchukua. Pia Mungu jalia kwamba ataishi maisha halisi ya Mkristo na awe mfano kwa wengine anapokuwa. Ibariki nyumba yake, na naomba kwamba iweke wakfu kwa kwa utumishi mkamilifu, pamoja na mioyo ya kweli, na sasa Mungu tunakupa mtoto um, roda reni katika jina la Yesu Kristo kwa ajili ya maisha ya utumishi amin. You, anapendeza sana. Mungu akubariki dada. Uh, hali gani Robert? Vipi uh, Paul, Paul, uh, Sh oh, kama uh, nawe uh, kwa namna fulani mbado mtoto um, mdogo um, mbado um, sidhani ungalifanya fujo um, uh, sana juu ya jambo hilo like ukicheka, yeah. Angalia hapa, it's kama kutoka kitu cha kucheka. Robert Paul, Paul. ni jina nzuri namna gani, na asimamishe vicha vyetu Mungu, wakati msichana huyu mdogo anapokuja hapa, ndiyo hasa kwetu angekuwa ni mtoto tu a... naye anamtoa mvulana wake mdogo e, Mungu kama maisha ya utumishi kwako ni tunda na matokeo ya ndoa yao naomba Mungu wakati mimi pamoja na mzee wako tunapoweka mikono juu ya mshiriki huyu mdogo, na ya kwamba maisha yake yatatolewa kwako. Jalia Bwana kama kuna kesho na au ukuwe ujumbe ambao wazazi wa wake wanausikiliza. Mungu jalia jambo hilo, nami naomba ya kwamba wewe utabariki nyumba zao na huyu mtoto, na alelewe katika maonyo ya Mungu naye atakuwa mfuasi wako mwenye upendo. Namtoa kwako kwa katika jina la Yesu Kristo. Amina. Wow. Ema yeye ni mkulano mmoja tu mzuri <laughs> hivyo tu. Naam Bwana, usingeomba kitu, eh, kitu kingine kipendezacho zaidi, sivyo? Hakuna kitu kingine ulimwenguni kingaliweza kuwa cha kupendeza zaidi. Hiyo ni kweli, kuliko jamaa huyo mdogo kasaamu tupu hilo inapendeza. huo ndio w wakati mmoja mke wangu anaonea wivu kazi yangu kuwashika hawa watoto yeye. Yeah, anapenda kuwashika na mimi napenda jambo hilo pia, lakini daima nina hofu nitawavunja wao. ni nini hii sana. Unajua ni wazuri sana na wanaonekana wororo sana, lakini unajua wao ni wao ni wagumu kweli, kuliko vile ambavyo tungekuwa sisi namliwambia nitotoka vema, nina nin, nin, dakika thelathini na tano tu itunibidi kuharakisha sivyo. Hebu tuone, si maanishi tu, si, si, tu uh, kutoa uamuzi mbaya kwa jambo lolote wala kusema jambo lolote likilo sahihi, mbali ni tajaribu uh, sana, kwa sababu unajua baada ya sisi kuendelea sana katika safari sisi si, si, si, si, si, si wenye juhudi kama tulivyozoea kuwa. Unajua, ina maili wakati mwingine zinakuwa ngumu, na ibada mbili ama tatu kwa siku ati, na kile kinachosababisha hiyo sehemu muhimu ni hayo maono kubiri hakuni duru my jamani, naweza kusimama hapa siku nzima, wala hilo alita ni duru, lakini mbali tu hayo maono, na wakati watu wako kwenye mazungumzo haya ya faraga, hayo ndiyo wanayopaswa wa kuyapata. Naona hilo ndilo ilo waleta hapa. Ni jambo lisiloweza kutatuliwa tu kwa kuwekea mikono, hapana budi eh, kujua chanzo chake, mwanzo wake nini, kinacholianzisha nini, kilicho, sa, lisababisha na alafu jambo la kutenda ili kutoka kwenye jambo hilo hilo ndilo lilowaleta hapa. Naam, mkutano unaanza kesho kutwa usiku, ama la samani, ni jumatano usiku huko Shreveport, Louisiana. Na iwapo mmoja wenu ana rafiki katika mahali pale, waambie waambieni waje maskani ya uzima, nafikiri ndipo inapoanza, isipokuwa wapate e, jumba la mikutano kama wao waweza kulipata hilo, ambalo inawapa nafasi zaidi ya kuketi bali wao wana arusha, arushani huko juu orufani na ukumbi ule mkuu alafu chumba kingine chini yake kwa hiyo sijui hasa ni wangapi wanaweza kuketi uh, humo lakini ni mambo yakiwa mabaya sana labda tutaweza kupata lile jumba la mikutano upande wa pili wake kutoka hapo ambalo lita wala sijui eh, linaweza kukaa wangapi imekuwa na mikutano kule mbali sikumbuki huu ni ni mkutano wa kila mwaka miaka mitatu iliyopita nilikuwa kule chini nars kanza ukukua katika jina la Bwana, nao haujaisha bado. Tangu wakati huo unaendelea tu moja kwa moja, moja kwa moja tu, kila kitu watu wanaingia, wanaokolewa, wanabatizwa, nao wanaendelea na Bwana namna hiyo wahudumu na kila kitu wakiingia moja kwa moja, nasi tuna ni nini hii tu mradi unaendelea nami namna hiyo. Nami ninakaa hapa, ninataka kutembelea wakati wote na kuingiza tu uh, maneno yangu machache na kuendelea. Naam, wo, utaanza Jumatano na kuisha Jumapili. Kifungua kinywa cha wafanyabiashara wa Kristo, ni Uh, nasahau uh, jina uh, la hoteli hiyo uh, naamini ni ile inaitwa uh, uh, wao watakwambia utakapofika uh, pale. Ni kifungua kinywa cha wafanyabiashara uh, aazikuwa na wakati mzuri sana kule uh, uh, kwenu wafanya, wafanyi biashara mlio hapa. Wakati wa mwisho kule Bwana alimwokoa rabi fulani kwenye mji huo na lo, usijui yote yale yaliyotukia ilikuwa ni wakati mkuu you katika know, Bwana kule uh, tukihubiri juu ya uh, lile lile agano la damu iyo hiyo siku, hilo ndilo Wayahudi wanaojua habari zake, ni ile damu, wasomagika kwa damu hakuna msamaha. Mnaona, sasa hebu tuende moja kwa moja kwenye I'll neno, nami nitafanya niwezavyo kutunza neno langu. Basi sasa uh, kama bwana akipenda, sasa Jumapili baada ya Christmas, kama mko kwenye likizo zenu na mnazunguka mna kila mahali kwa magari akutelezi na kadhalika, mbona mkiwa karibu na hapa, naam, karibuni nasi tunakusudia kufanya ibada hapa morning, Jumapili asubuhi ya ya ya uh, uh, Jumapili uh, uh, baada ya Christmas uh, uh, uh, ni uh, tarehe gani wakati huo ishirini uh, uh, na tisa siku ya ishirini na tisa na hiyo ni Jumapili baada ya Christmas. Uh, siku uh, uh, ya ishirini na tisa. Naam, kama jambo lolote likitukia kwamba sisi kitu fulani hatutakuwa hapa na hatuwezi kuwa hapa hatujui ya usoni unajua, lakini kama jambo lolote likitukia. Mbona nini, mnaokaa nje ya mji ambao mmekuja, kama hawa watu kutoka huko Nefis, nitaka kumsikia ndugu Anglin akiimba jinsi wewe ulivyo mkuu, nami si yeye, yuko hapa usiku huu. Basi kwa hiyo nami daima ina mambo mengi sana, siwezi kumaliza kuyafanya yote, siwezi kumaliza kuyafanya yote. Mungu awabariki enyi watu. Now, sasa hebu tufungue kwenye maandiko sasa, kwa ajili ya kusoma maandiko kidogo, ambapo kama maneno yangu ya kishindwa hili halitashindwa na. Basi Mungu atawabariki akakukaa kwa ajili tu ya kusikiliza neno lake. Imani uh, uh, chanzo chake ni kusikia, kusikia neno la Mungu. Hiyo ni kweli. Sasa nilipokuwa nikifikiri wakati mnapofungua fun Yohana mtakatifu sura ya sita kuanzia aya ya sitini na kusoma first, ya sabini na moja zote pamoja. Uh, Yohana mtakatifu sita sitini. Sasa nilikuwa nikifikiri huku nikiangalia nje ya dirisha muda kidogo uliopita huku nikiangalia uh, kutua kwa jua na kuona jinsi maumbile yote yalivyo na sheria na majira, uh, ya kipupwe yanapokuja, ile sheria yenyewe tu ya maumbile inaopeleka utomvu chini kwenye mizizi ya mti, unazikwa kama alivyosema Ayubu: laiti ungenificha kuzimu, ukanilinda kwa siri hata ghadhabu zako zitakapopita na sasa hivyo ni laiti ungani picha naona, ye aliona ama maumbile mti wai kushuka kwenda right, uh, kwenye mizizi dugu, ilionekana huko hata gadhabu zako takapopita, kisha kishaunite na kuniamria wakati. Naona maumbile yana sheria, sheria ya maumbile, hakuna njia kamo ya kuepuka jambo hilo, sheria ya maumbile. Alafu tena kuna sheria ya roho, kuna pia Uh, hakuna njia ya kuepuka jambo hilo. Nilikuwa ninazungumza na mtu na mke alasiri ya leo kuhusu, huwezi kuangamiza kitu chochote kabisa, wanadamu hawezi kuangamiza kabisa. Wanaweza kuvunja mbali, si kuangamiza kabisa. Ndo mtu fulani atasema, vyema vipi kuhusu kuchukua na kuchoma kipande cha karatasi, hilo lina kiangamiza kabisa? Hilo bunja bunja bunja, right la bwana, hilo linavunja vunja tu zile kemikali, joto la moto, kinarudi moja e kwa moja kwenye gesi jinsi ilivyokuwa hapo mwanzo. Huwezi kuangamiza kabisa, na iwapo ulimwengu ingasimama muda mrefu yeah, ya kutosha ngezi hizo hizo hizo na na kemikali zilizokuwa, uh, kwenye karatasi hiyo zingeweza kurudi moja kwa moja na kuwa kipande cha karatasi tena. Hiyo ni kweli, huwezi kuangamiza kabisa kweli. Mungu basi, kama kuna ufufuo kwa kila kitu kurudi tena na hakuna kuangamiza kabisa, kuna ufufuo wa wenye haki nam, nasi hatuna budi kurudi nyingine, hakuna njia y kamwe ya kufanya jambo hilo, haidhuru kama umeteketezwa, kama umekufa kwa maji kupote, jambo hilo linapotukia hawawezi kuangamiza kabisa. Kumbuka tu ya kwamba kila sehemu yako ilikuwa hapa wakati Mungu alipoonena ulimwengu, ukawa. Yeye aliweka mwili wako wakati huo huo. Eh, kuna kintu kinachoweza kuondoa ila Mungu anarudi. Okay, mikononi mwake tena, naona naye ndiye ndiye Muumba, ndiye aliyetoa ahadi sure. Kwa hiyo tunahakika kwamba kuna uzima wa milele the... nasi tuna uhakika moyoni mwetu sasa ya kwamba sasa, Now tuna uzima wa milele, uzima wa milele ambao like hauwezi kufa ndani mwetu sasa right. Yohana mtakatifu sita. Hebu na tuanze sasa na sura ya sita Yohana mtakatifu, na kuanzia aya ya sitini. Basi watu wengi miongoni mwanafunzi wake waliposikia waliposikia walisema neno, neno, neno, neno hili ni ngumu, ni nani awezaye kulisikia? Basi Yesu akafahamu nafsi wake ya kwamba wanafunzi wake wanalinung'unikia neno hilo, akawaambia, je, neno hili inawakwaza nini? Itakuwaje mwanapo mwana wa Adamu anapaa huko alikokuwako kwanza? Ni, ni roho ndiye ati e uzima, na mwili haufai kitu. Maneno hayo anayowaambia ni roho ye, tena ni uzima. Alisema nini? Mimi ndimi kweli uzima, ni roho, ni uzima, lakini kuna wengine miongoni mwenu wasio amini maana Yesu alijua tangu mwanzo ni nani wasioamini naye ni nani atakaye msaliti. Akasema, kwa sababu hiyo niliwaambia ya kwamba hakuna mtu awezaye kuja kwangu isipokuwa amejaliwa na baba yangu. Basi kwa ajili ya hayo wengi miongoni mwa wanafunzi wake wakarejea nyuma wasiandamane naye tena. Maneno magumu, mnaona yeye asinge stahimili jambo hilo. Basi Yesu akawaambia wale wanashara, je, ninyi nanyi mwataka kuondoka? Basi Simoni Petro akamjibu, Bwana, tuende kwa But nani? Kwa kuwa wewe unayo maneno ya uzima wa milele, and we believe that, nasi tumesadiki hivyo, tena tumejua ya kuwa wewe ndiwe Kristo mtakatifu um, wa Mungu. Jamani, Jesus Yesu akawajibu, Je, mimi sikuwachagua nini, tenashara na mmoja wenu ni shetani? Alimnena Juda mwana wa, wa Simoni Iskariote maana huyo ndiyo atakayemsaliti, nani, mmoja mmojawapo wa wale tenashara? Naam. na, kama ningaliita hili somo kwa ajili ya usiku huu hu, na kujaribu niwezaje kufanya hiyo nusu saa iwe. Now, na maana nataka kuzungumzia juu ya aina tatu za waamini. Nami mara nyingi nimetoa tamshi. Now, thought, nami niliwaza vema nitaamini tu uh, nitahubiri uh, juu yake wakati mmoja alasiri ya leo. Now, thought, niliwaza hilo. Wa kwanza ni waamini, waamini wa kujifanya na wasiwaamini. Naam, hiyo kweli ni nanyi. Uh, somo sure lakini, kwa hakika right, kama tunavyoketi hapa usiku huu, kundi hilo daima linakusanyika pamoja. Popote wanapokusanyika watu, tunakuta kundi hili na daima tunawapata na labda daima, uh, tutakuwa nao hata kuja kwa Bwana. Na mnataka sisi usiku huu kujiangalia wenyewe, inapozungumza juu ya makundi haya matatu, tuone tumo kwenye kundi lipi. Sasa kumbukeni, inazungumza hapa labda kanisa hili iliojaa tena usiku huu kila mahali na kuta na na vinjia lakini I'm pia inazungumza na ulimwengu mzima naona wenye sehemu mbalimbali ulimwenguni, kanda hizi zinakopita huduma za kanda. Nataka kuzungumza juu ya hizi aina tatu na waamini sasa. Sasa kumbukeni, waamini somo langu ni waamini mmoja wao ni mwamini wa kweli, na mwingine mwamini kujifanya, na anayefuata ni asiamini. unaona? Na kundi la kwanza tungetaka kuzungumzia habari zake ni waamini, kwa sababu nafikiri anapaswa kuwa wa kwanza kwa sababu ndiye kweli anayeamini. Sasa anaamini kama wanafunzi walivyoamini. Hapa kakusomea maandiko haya yaliyosomwa kama mfano wa kwanza ni waamini, waamini halisi. and faith comes by hearing... Nayo imani chanzo chake ni kusikia, kusikia neno la Mungu, neno la Mungu ambalo ni Kristo. Naona waamini, naam, mliona tamshi hili muhimu sana ambalo mwamini huyu alitoa. Naam, mwamini si lazima awe ni mtu mwerevu katika namna ya ulimwengu ya kuwa mwerevu. Si lazima awe ni mtu mwenye elimu kwa jinsi ambavyo watu hawa wanajaribu kusema kwamba huna budi kuwa, bali si lazima wewe. Mtu huyu aliyetoa tamshi hili, Biblia yenyewe ilisema yeye alikuwa asiye na elimu wala maarifa. Petro, kweli hakuonekana kwamba ni mtu mwenye akili katika Isaya thelathini na tano inasema, kutokuwepo na njia kuu na njia nayo itaitwa njia ya utakatifu, wasio safi hawatapita juu yake. Nilikuwa eh, nikizungumza na mmoja wa machemasi alasiri ya leo, tulipokuwa tukizungumza juu ya madaraja yanayounganisha, uh, upande mmoja na mwingine, na hili jipya, nikisema kuna madaraja mengi, eh, kuvuka maji mengi ya gumba leo. Kisha nikasema lakini kuna daraja moja kuu leo ambalo limetokea duniani kufikia hadi utukufuni, huitwa njia kuu ya mfalme. Wasio safi hawatapita juu yake. Hiyo ni kweli, ninji njia iliyo uh, jengwa na Kristo bwana wetu, daraja lililofanywa uh, uh, kutoka duniani hii mpaka kwenye nchi nyingine, wasio safi ptpedwa mtu huyo asiye na maarifa wa akisimama karibu uh, alipokwisha kuona neno la siku hiyo lililo lililodhibitishwa kweli kweli, ambalo Mungu aliahidi katika siku hiyo, ya kwamba kungekuweko na mmoja atakayeinuka ambaye angekuwa na nabii kati yao. Na alikuwa vigumu kwa Simoni kuliamini kwa kuwa kungekuweko na miigizo mingi ya jambo hilo, pale alipoona neno halisi na nalilofunuliwa na wakati huo, na kumsikia yeye akitambulisha barabara yeye, yeye alisandikishwa hakika yeye kwamba alikuwa ni nani. Uh, Naye no, alikuwa ndiye aliyesema Bwana, tuende kwa nani, alipouliza wakati umati ulipokuwa umetengana kati ya waamini na wasioamini, waamini, wasi wa, wa, wa kujifanya, walipo walikuwepo wote watatu wakiwa wamesimama pale pale katika kundi hilo moja la watu, waamini, waamini wa kujifanya na wasioamini, wa wanaopatikana hapa hapa katika sura hii na kwa kuwa Yesu alikuwa amenena ah, haya maneno jinsi alivyoyenena, hilo lilitenganisha kusanyiko lake, lakini halina budi kutendwa. Yeye alikuwa mtu mashuhuri, mradi tu aliwaponya is... wagonjwa, bali ilipofikia kwenye mafundisho na nabii, hilo ndilo lilowatenganisha ma, makapi na ngano. Mnaona makabi uifunika so tu ngano, sio ngano, hayawezi kutumiwa. Hamna no chochote ndani yake, hamna uwai ndani yake, ni ganda, nalo aliwezi kukaa pamoja na ngano nikabidi, so pamoja na ngano. Na kwa hiyo uh, labidi ngano tu ndiyo tunayonena habari zake kile kini cha punje ya ngano. Sasa angalieni, Petro alikuwa ameshawishika kwamba huyo alikuwa ndiye Masihi. Naam, haidhuru, wengine wote walisema kitu gani? Haidhuru makuhani uh, walisema kitu gani? haikujalisha kwa Simoni Petro. kanisa lilisema nini? Naye alikuwa ameaminishwa yeye mwenyewe. Yesu alimwambia katika mahali fulani, yeye alipouliza, watu unena kwamba mimi ni nani? Na wengine walisema wewe ni nabii, na wengine walisema wewe ni mmoja wa manabii wa kale aliyefufuka, na, na wewe ni Musa ama Elia ama mtu fulani akasema. Nimewauliza nini, unafikiri nini? Ndipo Petro akasema, wewe ni Kristo mwana Mungu wa Mungu aliye hai. Yeye akasema, heri wewe Bayona Simoni Bayona, kwa kuwa mwili na damu akikufunulia hili kamwe. Wewe hukujifunza huku jambo hili kwenye kitabu ama kutoka kwenye kanuni fulani ya imani ama kutoka kwenye katekesmo fulani. na wakasema Bwana, sisi twende uneko nani we? Eh, kwa kuwa wewe pekee ndiwe ndi. uliye na maneno ya uzima wa milele. Wewe ndiwe pekee kwa kuwa yeye takuwa tu na maneno ya uzima wa milele, ye alikuwa he neno la uzima naona. Yeye alikuwa Lord, ndiye lile neno la uzima na Simoni nice alitambua jambo hili barabara. Basi alipo alitambua hilo ndilo liloshikilia nanga yake, kwa maana ilifunuliwa kwake ya kwamba yeye alikuwa ndiye lile neno lililo hai. Huyo ndiye maamini halisi wakati wa mtakatifu, si kushawishiwa fulani na mtu fulani mwingine, si kwa kitu kingine fulani bali wakati Roho Mtakatifu amekufunilia neno lenyewe, na wewe unaona neno limefanywa dairi, limedhibitishwa, ndipo Roho uh, wa Mungu anakuja na kuingia katika wakati huo kwa ajili ya neno la wakati huo na kulidirisha. Mtu angaliwezaje kumini Luther kama alijua jambo hilo? Luther alikuwa mtengenezaji, Roho mtu alitoka akaenda pale kwa ajili ya matengenezo. Wesli vile vile ilibidi waliamini. Mnaona, huo ulikuwa ule wao, ulikuwa ni ujumbe kwa wakati wa kanisa . Ilo ndilo ilo ndilo lilotukia hasa. Ilo ndilo ambalo lilipaswa kutendeka. Ilikubidi uliamini. Nasi hapa tumefikia, tumefikia wakati wa Laodikia nasi tumefundishwa uh, katika wakati wa Laodikia oh, ya kwamba sisu aliwekwa nje ya kanisa lake, naye hata alikuwa anabisha mlango akijaribu kurudi ndani. So kwa hiyo tunapoona jambo hilo likitendeka, tunajua ni wakati gani tunaoishi. Halafu basi tuko kwenye mwisho wa historia ya ulimwengu. Kitabu sasa kinamaliziwa, mstari wa mwisho utachorwa kutoka upande mmoja wake hata mwingine, uh, siku moja more. nacho uh, kitafungwa, halafu apate kuwa na wakati zaidi. and Basi, kuna mchezo mashuhuri wa kuigiza unaotayarishwa na malaika. Wamesimama mbinguni wakiangalia wa, you know, unajua coming. Mchezo wa kuigiza ni vitu gani? Wachezaji wako tayari, mnaweza kuwaona wakicheza. Mnaweza kumwona yule bovu akicheza. Mnaweza kumwona yule nagae wauo mchezo, jinsi alivyoingia ajukwani na ujanja wake apate kudangani ili pia unaweza kuliona kabisa ililonyakuliwa likijitayarisha ni onyesho kuu sana. Unaweza kuona uwepo wa Mungu ukithibitisha na kufanya huu mchei mashuhuri uliotabiriwa hapa kwenye biblia hii kutendeka. Ni wakati mzuri jinsi gani wa kuishi wakati mtukufu mno kuliko nyakati zote. Hatwa nyakati zote wamekuwa na shauku sana ya wakati huu. Manabii wa kale walitamani sana kuona wakati huu, bali hawakujaliwa. Na kulikuwepo na mwamini, kwa sababu yeye aliliona, ali aliliamini. Sisi tumeshawishika we kabisa, kwamba wewe right. We ni Kristo yule Masihi, neno la Mungu kwa ajili ya siku hii, nasi tunaamini jambo hilo. Naona, huyo alikuwa mwamini halisi. Hebu tu na tuchukue waamini wengine wachache upesi sana, kabla hatujaendea aina inafuata. Hebu tumchukue yule nabii Nuhu, wakati yeye akiwa labda mkulima, labda alikuwa katika zamani hizo ni mkulima, bali wakati eh, wenye kudiasi pamoja na wanadini wa zamani hizo kaiza ilikuwa kwenye kiwango cha chini, ndipo Mungu akatena na Nuhu akamwambia Nuhu ya kwamba yeye eh, ilimbidi ajenge safina no Nuhu hakuojiana na Mungu jambo hilo. Niamini kwamba ilikuwa neno la Mungu, kisha akatoka akaenda kufanya kazi mara moja, akatayarisha mambo. wewe ja ni mwamini halisi, uh, usitozane kuhusu jambo hilo wakati umeshika kweli, kweli basi ni kama mtu yeyote, imani yoyote, njia yoyote. Imani chanzo chake ni kusikia. Kama unaweza kusimama hapa aidur, daktari anasema una shida gani, ambalo mtu huyu amekupima magonjwa na labda anajua tu unachosema, kulingana na yale chombo chake na maarifa yake yatamruhusu kujua, lakini anasema hakuna si kilichosalia ila mauti lakini wewe, anyway, unaomba na simama akule katika siku za usoni, unaweza kumwona mwanamume ama mwanamke mwenye afya amesimama pale. Naam, ni that's hilo tu na jambo that's hilo tu, wao wataendea jambo hilo moja kwa moja na kuingia katika jambo hilo bila shaka, kwa maana wewe unaliamini God Mungu amelinena, you know unajua, you ndivyo know ilivyo like na maskini mwanamke yule anayekoa ile kanza, unaona hapakuwepo oh no, na hata sisi moyoni mwake hilo lingetukia. Ile kanza ilikuwa you know, imekufa nayo ikajing'oa ikatoka, naona na basi, naliamini like kama yule baba aliyemleta mvulana wake mdogo muda mfupi uliopita mle ndani <laughs> na yuko hapa you know, mahali fulani humu mjengoni. Sasa, maskini mvulana huyo alianguka akapoteza fahamu zake, hakuweza kukumbuka jambo lolote bunde tu. Baada ya maombi, nilimuuliza jina lake, naye akaniambia umri wake naye uh, huyo hapa akiwa mzima kama mvulana yeyote angeweza kuwa. Naona wanaamini, basi Mungu anaposema jambo lolote, halina budi kuwa namna hiyo. Basi Nuhu alimwamini Mungu na Nuhu alihesabiwa kuwa ni mwamini Danieli, wakati kanisa lilipo li, kuwa utumwani huko Babeli. Danieli, Danieli alimwamini Mungu nauduru walisema mambo mengi, kasi gani? Tutatoa tangazo hawatamwomba hawa, ndua Mungu mwingine ila sanamu hii iliyo uh, huku nchi na mtu huyu mtakatifu ama chochote kile. Daniel hakujali chochote cha jambo hilo. He alikuwa amemsikia Mungu, kwa kuwa alikuwa nabii, nalo neno ilimjia, and na wakati ilipo kaw lilipowekwafu ilisemwa kama mtu yeyote ana shida katika nchi yoyote, naye aangalia upande huu kuelekea mahali hapa patakatifu na kuomba bahasi sikia kutoka mbinguni. Dan, Dan, Danieli alimwamini Mungu, alikuwa mwamini wa kweli, na hata simba hawangeweza kumula. Na hiyo ni kweli, naona yeye alikuwa mwamini alikuwa na kitu fulani halisi na cha kweli. Alikuwa ni mwamini. Daudi mwamini mwingine fulana masikini mdogo. Danieli hakushirikiana na kanisa la kisasa wala nu, hakushirikiana na kanisa la kisasa hata kidogo. Wao walikuwa ni waamini kwa yale Mungu aliyosema kuwa ni kweli, haidhuru ulimwengu wa kisasa usema nini, wao waliamini aliyosema Mungu ilikuwa ni kweli. Au ndio waamini wa kweli, jinsi alivyofanya Petro na wale mitume. Wao waliamini yeye alikuwa neno la uzima na alikuwa neno la uzima. Naamini jambo lile lile leo. Kabla kitu kingine dhidi yake ni kinyume, hakiko ni mauti. Ili pekee yake ndio neno la uzima, naye Kristo ndiye neno. Na Daudi jamaa makundu kwanza yeye labda alichokozwa na nduguzi, maana alikuwa jamaa mdogo, hakuwa mkubwa wa kutosha kubeba silaha asiweza kwenda vitani, naye alikuwa mdogo mno na amekonda, na hata hivyo alikwenda nje huko kama mwamini. Basi alipoketi kule eh, nyuma jangwani, akiangalia kondoo ndasa cha chache ambazo babaye alimpa kuchunga, akiwa na kombeo katika nchi ambamo kuna simba na ndubu na mbwa mwitu na kadhalika, ndio alianza kuangalia kwenye malisho Daniel ya kijani kibichi yenye uvuli. Naye alijua kilichomaanisha kwa kondoo kukaa kwenye kile kivuli na kulala katika joto la jua, alijua umuhimu no, wa no, maji mazuri water, baridi kama alivyosema, kama vile ayala aioneavyo shauku mito ya maji, nafsi yangu nakuonea kiwe kiweee. Mungu, unaona yalikuwa amelia meomba basi wakati mmoja jambo la dharura likatukia, simba akashika mmoja wa kondoo zake akakimbia. Yeye akawaza Mungu aliyenifanya nisishindwe na yule simba. Unaona, basi akachukua kombeo, akamwangusha chini yule simba, akiona jiwe ndogo kwenye kombeo. Naam, kama mtu yeyote alipata kumwona simba mmoja, wa hao simba wa Afrika simba wakubwa wenye suku shingoni walio nao kule Palestina na e, Asia wangejua vile mmoja wa hao jamaa alivyokuwa, ambapo bunduki e, kubwa mno ya mana mia tatu ni vigumu kumwangusha chini, naye akamwangusha kwa jiwe. Na wakati huyo simba alipoinuka amvamie, um, alishika haraka kwenye ndevu akamuua. Hiyo ndiyo sababu alijua alichokuwa ananena. Yeye alikuwa ameshakwisha pata tukio, alikuwa amemjaribu Mungu kuhusu neno lake, na naye hakumwogopa Goliathi yake, kwa sababu yeye hakuwa ametahiliwa, yeye hakuwa mamini hata kidogo. Na Goliathi yake alipotoka na kumlaani katika jina la miungu wake Naye Goliadi mkubwa mara nyingi kuliko alivyokuwa, ah, mtu mkubwa, um, mno, mwenye vidole vya inchi e kumi na nne, naam, vidole hivyo vilivyokuwa virefu namna hiyo, unaona vidole vya inchi kumi na nne, shujaa wa vita, na labda koti la mkumari am, alilokuwa amesalia, labda lina uzito wa ratili mia tatu ama zaidi, unaona, alilokuwa amevaa chepeo na nini hii kuu labda icho chuma chenye unene wa inchi moja na nusu chitu kubwa namna hiyo likitembea na riti ya mfumaji ambayo inadaiwa kuwa kama futi ishirini alikuwa na mkuki wa futi ishirini mkononi mwake basi angewezaje mtu yoyote mtu kama huyo akasimama tu na kuokota watu dazan moja na kuwatupa namna hiyo wanapomjia ni upinzani ulioje! Naye huyo hapo amesimama pale akijigamba right. Kujivuna wakati well, nini hii hi, inaonekana kama kwamba hawana nafasi. Akasema ebu msimwake damu yoyote, akasema hebu, ebu acheni mke fulani aje anipige mimi, na basi kama nikishinda basi nyote mnitumikie tu, alafu basi kama kama kama mkishinda, basi tutawatumikia ana na wakati ibilisi anapofikiri ana uwezo wa kushindana, unaona, hapo ndipo anapotoa kujigamba, bali alikabiliana na mtu tofauti. Alikabiliana na mtu aliye mdogo kwa wote nchini humo, jamaa mdogo aliyeinama mabega mwekundu akasema, hivi, mnataka kuniambia ya kwamba nini? Jeshi la Mungu aliye hai ilitusimama pale nakumaciia huyo lisi akiyetakiliwa hatukani jeshi la Mungu aliye hai? Mbona yeye alishtushwa na jambo hilo? Kwa nini? Kwa nini? Alikuwa mwamini au wengine walikuwa waamini wa kujifanya? Naona yeye alikuwa mwamini halisi. Alisema kama mnaogopa, nitaondoka niende Nikampige. Naona nitaile namna gani kwa uh, kijitu kidogo kama hicho? Kwa hiyo, yeye alikuwa ni mwamini, naye alitenda sawasawa na alilojua sa kwamba Mungu angefanya. Yeye ni wakati huyo, mfisi asiyetahiriwa alomlaani kwa jina la Mungu yake, yale yale. Kip Kip like e alisema, mimi ni mbwa maskini, kitoto kidogo kilicho dumaa, lakini namna hiyo Bona asema no, nitakuokota kwa ncha ya mkuki wangu, kisha nitakuangika uh, kule mtini na kuacha ndege wale nyama yako. Oh, lo jamani, lo jinsi alivyokuwa mtu wa kutisha atasema, unanijia kwa upanga mkuki na silaha, unanijia kwa jina la listi bali inakujia bila upanga na muksilaha, mbali inakujia, inakujia jina la Bwana Mungu wa Israeli na basi ndiye mamini, hilo ndilo ngome yake, hilo ndilo ngao yake, hilo ndilo ulinzi wake. Amina, hilo inapaswa kuwa ndilo ulinzi wa kanisa mimi, yote hilo ndilo ulinzi wake. Aa, kutokea nini ulimwengu useme nini, chochote kile, ulinzi wako ni Bwana Mungu wa Israeli. Hilo tu jina la Yesu Kristo ni ngome imara, wenye haki huikimbilia, wakawa salama. Hilo ndilo ulinzi wetu, ni Yesu Kristo. Angalia na nilipotukia, tunajua ikiotukia, Daudi hakuwa na mahali popote pa kupiga ila mahali pamoja padogo, wakati aliposhusha kifuniko cha chake kwenye uso wake, mahali pamoja pa kupiga palikuwa papa hapa kwenye paji la uso wake na kabla hajalikaribia lile jitu, Mungu alielekeza kwenye ile sehemu ya kuulia, ndipo akaliua ile jitu. Naona Mungu alifanya jambo hilo namtu. Naona yeye alikuwa mwamini na mwamini mwingine alikuwa Ibrahimu, naye alikuwa wa Mkaldayo wa mji wa Uru, naye aliitwa kufanya jambo hilo kwa na kuamini jambo lilokuwa kabisa aliwezekani A katika hadi ya Mungu kwa kuamini inasema Warumi ine, lakini alikiwa nguvu akamtukuza Mungu. Wakati Ibrahimu alipokuwa na umri wa miaka sabini na mitano na mkewe miaka sitini na mitano na wameishi pamoja tangu walipokuwa wavulana wadogo, ilikuwa ni dada yake wa kukeni, mvulana mdogo na msichana mdogo, na hiyo ilikuwa wa walikuwa wameishi pamoja pasipo na watoto kabisa. Basi Mungu akamwambia Ibrahim, jitenge na wasioamini mungundaima, huyu kutoka mtengano, jitenge na wasioamini ukatembee pamoja nami, nami nimekufanya baba wa mataifa mengi. Tayari nimefanya jambo hilo, na Ibrahim akamamini jambo hilo. Huyo ni mwamini. Utafanya jambo hilo namna gani Bwana? Yeye akuuliza swali hilo. Mungu alisema angafanya hivyo, na hilo lilitosha wakati mwezi wa kwanza na naara alikuwa angali alikuwa ameacha kupata hedi. Kuna tofauti yoyote? Hakuna chochote. Ibrahimu bado aliamini jambo hilomiaka ishirini na mitano baadaye Ibrahimu angali aliamini hilo y ni mwamini huyo amejifanya mwaminiiwamin miaka ishirini na mitano baadaye Ibrahimu alikuwa na nguvu zaidi kuliko alivyokuwa wakati wa kwanza alimwamini Mungu, ikahesabiwa kwake kuwa ni haki, kwa kuwa huyo ma... like ndiye mwamini halisi. Now, naam, baada ya kitambo kidogo nitawaacha mchunguze, like mwone mko katika tabaka gani. Basi Ibrahimu alifanya kitu gani katika ahadi ya Mungu yasiyowezekana mwenye umri wa miaka sabini na mitano akiwa na mke mwenye umri wa miaka sitini na mitano angefanyaje? Kama wa wangeenda kwa daktari na kusema, tunataka kufanya matayarisho hospitali tupate mtoto, na alafu miaka ishirini na mitano baadaye but... but... waseme daktari, ungaali umeweka nafasi hospitalini. Naona inakufanya utende kiajabu. Maamuzi yako ni ya kipekee kwa ulimwengu. Bado siamini uwezo wa kuwasiliana kimawazo na kadhalika, ni ku, kuagua ni hajalishi kwangu, nas ingali naamini mabunduki hiyo inaelekezwa kwenye shabaha, itapiga kwenye shabaha <laughs> nami naamini kwamba uh, kama mwamini uh, ameelekezwa kwenye neno la Mungu litapiga uh, kitu kile kama again. neno la Mungu alimewahi kuahidi jambo hilo, litafanya hivyo tena. Mimi nimeshawishika kabisa kuhusu jambo hilo, ya kwamba tunapoona tuko katika wakati huu, wakati linapaswa kuwa hapa, linapaswa so kuwa hapa, mambo haya yanapaswa kutikia. Hiyo uh, ndiyo uh, sababu ninaamini mi ya kwamba wakati eh, bibi harusi huyu ameitwa na kuteuliwa na kuandikwa it katika kitabu cha uzima, itakuja sauti kutoka mbinguni ambayo ileta ubatizo mkubwa sana wa Roho Mtakatifu katika bibi harusi huyo, ambao utamuondoa duniani katika neema ya kunyakuliwa. Mungu aliahidi jambo hilo, si okay, chali ngapi na ni wanaanga ngapi waliowatuma kwenda angani na chochote kile, na ni maili milioni ngapi wanazoweza kuona? Si jali chochote juu ya jambo hilo, kuna mbinguni na kuna Yesu Kristo wa kweli kule, atakaye kuja katika mwili kulipokea kanisa lake kwake. Hai zuri hiyo hadithi inaonekana kale namna gani, ingali ni kweli. Mungu alisema jambo hilo, hilo ndilo waamini wanaloamini. Walisema mimi ni Bwana akuponyaye magonjwa yako yote. Mimi ni Mungu wala sibadiliki. Amina. Na Mungu ni neno. Basi iwapo Mungu habadiliki, neno litabalikaje? Naona. Mimi ni Mungu wala sibadiliki. Maandiko yanasema hivyo. Walisema jambo ile yeye mwenyewe. Na iwapo hawezi kubadilika, basi yeye ni neno. Hapo mwanzo kulikuwako neno. Na neno alikuwa pamoja na Mungu. Na neno alikuwa Mungu. Neno lisilobadilika. And nah, neno akafanyika mwili, akakaa kwetu. Amin. Na Bwana Mungu aliinua mili nyakati zote, Musa na Ezekieli na Jeremia na Isaya na Elia, wakati wote ambamo neno lake ilikuja kwa muda alieno kamili ilidirishwa katika mtu huyu Yesu Kristo ambaye alikuwa ni Mungu katika Mungu, katika ukamilifu wa kiungo katika jinsi ya mwili hapo alifanyika mwili. Naamini jambo hilo, kila neno ajubu Maamini mwingine mara kwa mara, waamini kujaribiwa si mara kwa mara la wakati. Amaana kila mwana anayekuja kwa Mungu kana budi hurudiwa, ujaribiwa, afunzwe kama mtoto. Kumbukeni haya majaribu, zile barabara zenye mafumbi, toto la jua la mateso, lakini uaminivu wa moyo wako unavifua, eh, vitu hivyo mpaka vinakuwa tayari kufanyagwa watoto wa Mungu wametengeneza barabara kwa neno lake, kwa kuwa wao ni mifano iliyo hai na alo neno la Mungu likishi kupitia kwao no. Jaribio huja kutikisa, kuweka kule chini kabisa, kuona mahali utakaposimama. Wao walijaribiwa kumjaribu kila mwana amjiaye Mungu. Ayubu alipitia katika majaribio na majaribu, watoto wake wametwaliwa, kila kitu kingecho kimechukuliwa uasi wakaneza wakaja wakamshtaki kuwa mwenye dhambi wa kishiri na wakajaribu kusema kila kitu didi yake, mbali asinge lisikiza hata neno moja, hata neno mmoja wapo. Ye alijua alikuwa ametimiza masharti ya Mungu. Alijua hakuna haja shetani kujaribu kumjaribu, alijua ilikuwa ni iblisi na mradi tu shetani anaweza kumfanya aamini ya kwamba ugonjwa wake unatokana na Mungu, amemshinda ajabu. Bali mara ajabu kup pada ufunuo huo ya kwamba alikuwa ni Mungu, yeye alikuwa anapitia tu kwenye majaribio yake kumfanya kitu fulani. Si Mungu aliyekuwa anafanya jambo hilo, ilikuwa ni shetani aliyekuwa akilitenda basi. Ni jambo lile, leo akijaribu kukwambia majaribu haya na jambo hili ni mungu wako akijaribu kukuadhibu, sivyo ilivyo. La bwana, ni shetani anayefanya jambo hilo, na ye Mungu akiliruhusu kukulainisha kufanya uone kama wewe umeshikwa na dunia hii na masumbuko ya dunia, ama kama hazina zako ziko mbinguni, huwa palipo na hazina zako huko huko pia. Hiyo ni kweli, ya wako huko penye hazina zako. Ayubu you alijaribiwa, hata hivyo akasema, najua mkombozi wangu yu hai, kwenye siku ya mwisho yeye atasimama juu ya nchi, hata mabuu ya ngozi yangu yakiharibu mwili wangu. Muiona, mabuu ya ngozi yalikuwa tayari yamo ndani yake mabuu ya, ya ngozi yako yamo ndani yako. Wewe umo ndani ya sanduku iliyofungwa bila hewa yote ndani yake, ama chochote kile mbali. Mabuu ya ngozi tayari yako mle, yamo ndani yako kabisa, nayo yako tayari kuitwa kazini wakati wowote. Kumbukeni Kaisari, yeye aliozea hapo hapo barabarani, mabuu ya ngozi yalimla hapo hapo barabarani, mabuu yake mwenyewe ya Mwenye ngozi yakapoapo tayari hata baada ya mabuu ya ngozi yangu kuharibu mwili huu, hata hivyo katika mwili wangu nitamwona Mungu. Amina. huwezi kuangamiza kabisa, hata mabuu ya ngozi ya kiula bado utarudi tena, ambayo nitamwona kwa nafsi yangu, macho yangu yatamwona na si mwingine. Yalisema jambo hilo Ayubu. Kwa nini ye? Alikuwa mwamini katika majaribu, alikuwa mwamini kamataza, alikuwa mwamini, alikuwa mwamini wa halisi suumamini mwingine kuwa alivyokuwa kuwa nabii Mungu alimfanya nabii. Hakupenda kuwa tofauti na ndugu zake, lakini alikuwa tofauti. Mungu alimfanya alivyokuwa. Kuna mtu mwingine anaweza kupachukua mahali pake? Mtu anaweza kupachukua mahali pake, haidhuru adogo namna gani. Unasema mimi ni mke wa nyumbani tu. Kuna mtu anaweza kupachukua mahali pako. Uu, katika uchumi wake mkuu ameweka jambo hilo, hiyo mwili wa Kristo katika utaratibu. Hata hapana mtu anayeweza kupachukua mahali pako. Jinsi gani ingalipenda kuchukua mahali pa Billy Graham, ye yote wetu kwa hudumu, lakini hatuwezi kufanya jambo hilo, bali kumbuka tu mbili hawezi kuchukua mahali petu sote, samahli fulani wengine wetu wengine ni wainjilisti wengine, uh, ma, ma, ma, ma, ni manabii wengine ni waalimu, wengine wachungaji, chochote tulicho, wengine wake wa nyumbani, wengine ni makanika, wengine ni wakulima, chochote kile Mungu amekuweka katika mahali pako. Mnaona, jisiwa alikuwa nabii asingejizuia kwa sababu aliweza kufasiri uh, ndoto angeweza kumzuia kwa sababu ya, ya kwamba aliona maono. Angalia chuzi alivyokuwa mwaminifu, haidhuru kama ali eh, ilimgharimu uh, ushirika wake na ndugu zake, alikuwa mwaminifu, kwa maana aliamini ndoto hizo, e aliamini kwamba ile ndoto aliota kwamba wa wote wangemsujudu msujudu, ile miganda inge msujudu, ilitimia. E, kwa maana yeye, eh, aliamini jambo hilo alikuwa ha, mwamini halisi chinsi. Nina dakika tano na kurasa kumi. Angalia sasa, angalia za, uh, maandiko yaliyoandikwa hapa. Mwanamke mwanamke Nathanieli, yeye alikuwa mwamini hivyo right? Nathanieli alipoona kiasikia, uh, nacho ikatenda kazi kake, ya kwamba Yesu alimwambia yeye ni nani, naye akasema alikuwa Mwisraeli ya kweli kweli, wala hakukuwa anajila ndani yake na kumwambia mahali alipokuwa siku iliyotangulia akiomba chini amke ya mti alimuona, wakati wakati vilipo alipomwita, alikuwa mwamini. Kuna wengi waliosimama pale waliosema hii ni roho ya ibilisi, ibilisi anaponya kiungu. Ibilisi huyo wakale hajava bado, leo wao wanaamini kwamba ibilisi huponya kiungu Yesu alisema kama shetani anaweza kum kumtoa so shetani kuwa ni leader, basi ufahamu wake mgawanyika na ufahamu huo hawezi kusimama. Mnaona shetani sema katika yeye hawezi kufanya jambo hilo, hiyo shetani hawezi kumtoa shetani. Hiyo ndio ile ilikuwa ni mwamini. Basi wakati alipoona neno ya mwili ikadhibitisha kwamba yeye alikuwa ni mwamini, yeye alisema wewe ni Rabbi, wewe ni Kristo, wewe ni mfalme wa Israeli. Aliamini jambo hilo. Wakati ile mwanamke msimani alipoona jambo hilo aliliamini, yeye ni mwamini. wakati kupopati moya, wakati mwanamke alipopita pale, kila mtu alikuwa analia akiendelea, wengine wao wakisema, kuna wengi nasikia wewe unawafufua wafu, kuna uwanja mzima wa makaburi uliojaa. Hawa hapa mshio, basi akafufue, hebu tukuone. Ukifanya jambo hilo, naona. Huyo ni Ibilisi yule yule, alisema kama wewe ni mwana wa Mungu amuru mawe haya yawe mkate. Yule yule aliyemfunga kitambaa usoni wake akampiga kichwani, akasema akapotezana, pingo wapo wao, akasema naam, kama tutambia aliyekupiga utakuamini wewe. Hao askari mnaona wakimfanyia biaka. Ndio, ndio kana kwamba mambo ya mwendea kombo yeye. Lakini hebu kumbuka tu Mungu daima yuko. Wanzani, naona? Heye yuko pale pale, akiwa tayari wakati wowote sasa. Yesu alisema ningeweza kuzungumza na baba yangu, na mara moja angenipelekea makundi kumi na mawili eh, ya malaika. No, malaika mmoja angefanya nini? Naona kini, unaona? Bali yeye, e, angeweza kutuma makundi kumi na mawili kwa amri yake tu bali alikuwa na kazi ya kufanya, alikuwa na kazi ya kufanya, ili mbidi kupitia jambo hilo. Unaona jambo la kufanya, Mungu ana jambo kwako wewe la kufanya. Uenda ukawa na majonzi na shida plani, uenda ukakosa utakai, lakini sisi uomba tusiepuke la Bwana, nipitishe katika hayo, hata ayawe nini, hata iwe ni nini, usiniache kuyaeka. Kama yamewekwa kwa ajili yangu, nipe tu neema ya kupitia hayo hivyo tu utaangalia tupovu nayo. Yeye alijua jambo hilo. Wao waliambiwa huyu ni yule nabii wa Galilaya, yeye ni mwana wa Daudi. Tunaamini jambo hilo, baadhi ya waamini wanabudi walimwambia jambo hilo. Sisi waamini tunajua ya kwamba yeye ni yule mwana wa Daudi, naye alijua kama yeye alikuwa, yeye alikuwa neno kama alijua alikuwa neno, alijua angaliweza kuyatambua mawazo ya moyo. Kwa hiyo alipaza sauti, Eh, mwana wa Daudi, unirehemu. Wasioamini walikuwa wanapiga makelele hivi na vile, washiriki wa kanisa, jambo hilo alikumzuia kipofu Batimayo kamwe. Eh, Yesu, mwana wa Daudi, unirehemu. Labda asingeweza kumsikia mbali, alijua e, alikuwa, alikuwa anapaza sauti, ndipo akisimama Akageuka huyo hapo, mwamini. Ye alisema imani yako imekuokoa, amin. Alimwambia hivyo mwanamke aliyetokwa na damu, jambo lile lile, imani yako maana ye alisema ndani ya momo wake, kama naweza kujuza rafasi lake nitapata afya. Imani yako imekuokoa. Naona yeye alikuwa mwamini. Ndiyo ndilo jambo lile lililo mwokoa William Dauch aneketi pale juzi juzi akiwa na kukoma kabisa kwa moyo na ugonjwa mbaya wa moyo mtu mwenye umri wa miaka tisini na moja <coughs> <coughs> nani yako makuakoa kwa? kwa nini? <coughs> yeah, ni muamini? mwamini kid hapa atakwenda kwenye nini hii yake karibu, nadhani karibu kabisa na umri wa miaka tisini, sasa mzee karibu na huo Wakati alipokuwa na umri wa miaka sabini hospital na tisa wao walimpeleka hospitalini akiwa na kanza kwenye kibofu chake. Daktari anasema hawawezi kupona, bali wakati tulipoingia asubuhi hile atukamwona maskini the mzee huyo wetu akiwa na shali mabegani mwake, ameketi pale akitikiza fimbo ndogo, alikuwa karibu amerukwa na akili. Akamwambia mwanamke kizee, alikuwa ameketi pale, alimwita nyanya, alimjua moja wafuasi wake kwa miaka kadha, katena unaonekana mwape kama truzi amerukwa na akili. Hata hivyo, nguvu za Mungu zilipoingia chumbani yayejuayo usiku wa leo, hiyo imekuwa miaka minne iliyopita. Ndiye mwenye umri wa karibu miaka themanini, naye huyu hapa ameketi usiku wa leo akiwa mzima kabisa na mwenye afya kutokana na kansa. Unaona, si mwamini kifanya mwamini jambo ndilo hilo. Amini yeye ali amini neno lake. Mungu ni vile vile tu, kipofu Batimaya alivyokuwa Kafu mbali. Hata hivyo, yeye alijua the kama angaliweza kuvutia usikivu wa Yesu Kristo, angalipata alichotaka. Ni mwanamke alijua, kama angaliweza kuguza vazi lake, angepata kile alichohitaji, angepata alichohitaji. Alikuwa na imani kama ngimwombea, angepata alichohitaji Naam Bwana, naamini jambo hilo pia. Limpiga wapi? Haya, basi, imekwisha. Naam Bwana. Na ukia aksini, alikuja katika kizazi hicho cha wasioamini. Ni kweli, kisha akisimama pale na kuamini kila alichoona kwamba ni cha Mungu, Biblia inasema yeye atasimama katika siku ya mwisho pamoja na kizazi hicho na kujihukumu, kwa maana alitoka kutoka tande za mbali za dunia kusikia hekima ya Suleiman. Musa alikuwa mwamini, ingawa alijaribu kiakili. Alikuwa amejaribu kila mbinu aliyoweza, bali isingefanikiwa. Alijaribu kutoa Israeli, alijua kwamba aliitwa kufanya jambo hilo. Alijaribu kwa njia ya hesabu, alijaribu kijeshi, alijaribu kielimu, alijaribu kila njia, bali haingefanikiwa. Akini baadaye akashukuru njia ya Mungu kila kitu kinampinga, kini huku ameshika fimbo iliyopindika mkononi mwake alishuka. Ah, akaliteka taifa nzima na kulizamisha katika bahari ya chumvi kule nje, kisha akawachukua Israeli kwenye nchi ya ahadi. Kwa nini muamini Mungu sawa? Uh, yeah, alikuwa na huyo ni mwamini, ikiweza kukaa. Sasa nimetumia saa yangu juu ya waamini tukiwasimulia hawa watu wao wanaamini au lizi mwamini, uliamini hilo, haidhuru inasikika namna gani, ama lote, mtu yeyote asemalo juu yake, jinsi linavyoonekana lisilowezekana, mwamini. Uliamini, anaamini kitu gani? Neno sitamno za imani. Neno si madhehebu. Neno si kile anachosema mtu mwingine, kile lisemacho neno na mkumbukeni, huyo ni mwamini. Mwamini haulizi, mwamini hasemi inawezekanaje, lakini ningeliweza kulielezea. Huyo ni asiamini. Ni mwamini ambayo haidhuru, ni kijana kama. Ni neno ni neno, hilo ni kweli, huyo ndiye mwamini. Sasa asiamini, sasa tunaona vile, tutawachukua wasioamini. Tunaona kwamba wao waliendelea tena, mradi tu wao wanapongezwa nakuitwa wanafunzi mradi tu wao kila kitu kilienda shwari, walikuwa shwari. Bali wakati nabii huyu ambaye waliamini, alikuwa nabii fulani, na walijua alikuwa nabii ambaye aliweza kuwaponya wagonjwa na kadhalika, yeye alifanya kitu gani? Wakati kweli halisi na lawama k na yale walioamini wao hawakuweza kustahi mili neno waliweza kubaliana na miujiza nao waliifanya walitoka wakaenda watoa wali pepo akaubiri neno na wangali wasioamini. Mara ya kumi yeye ye aliwatuma wawili wawili ali sabini na wakawatoa pepo, hata kwamba Yesu akafurahi na kusema nilimwona shetani akianguka kama nuru kutoka mbinguni. Unaona, wao walitoa pepo pamoja nao hawa hapa wakiwaamini, wanakuja. Lakini mara Yesu alipoanza kusema ya kwamba yeye kwa alikuwa kitu fulani, kwamba yeye alikuwa ni yeye alikuwa uzima, ungesemaje kama ambu kimwona Mwana wa Adamu akipaa kutoka mahali alipotoka, na mtu huyu anajibu kusema, amekuja mjini, hilo limezidi sana kwetu, hatuwezi kuamini jambo hilo. Akasema nini? hu mwili ambao mnazungumzia habari zake kwa kitu can... roho ndiyo, ah, itiao uzima. Hapo basi, roho huliwisha neno, ni roho sika za imani. Kwa Roho Mtakatifu huliwisha neno kwako, nalo inakuwa hai, na hapo basi unaliona kwa imani, unaliona, unajua ni hivyo kwa sababu neno lilisema hivyo, naye roho analiwisha neno kwako. Haya basi sasa yeye alisema mta na mara tulivyofanya jambo, tunaona wasioamini. Unaposema jambo wasilokubaliana nalo, wanakuacha wanaenda za mimi na kataa lo, hilo linakuwa lenye sindi sana katika ulimwengu leo. Anza na useme kitu fulani, wanakusanyika. Ninaona kwenye mikutano, watakusanyika halaiki ya watu, nawe unasimama unaanza kusema jambo fulani, na mradi naye ataketi pale akiangalia tu akingojea tu, ndipo mara unaposema naam, Yesu Kristo alijitambulisha kama Masihi, eh, kwa maana yeye alikuwa ni nabii. Kopo hilo tayari limejaa, linaondoka linaenda zake fulan na wanaondoka wanaenda zao ksuani sioamini, nasema unajipigia hilo, sijipigii unasema, kila sababu ile inachosema hapa, walikuwa wasioamini, wali nao wakaondoka, ingawa walikuwa wanafunzi mbali, ilikuwa ni kinyume na yale wanasema. Hili ni nani? Angeamini jambo kama hilo? Wao walikuwa ni mafarisayo na masafikayo waliokuwa wametoka, wakajiunga na kuambatana naye kwa maana na wakati yale, yale, yale uni, ya binguni yakionyeshwa wazi, utoa aina tatu tofauti, walifanya jambo hilo kula Misri, yalitoa asiamini mwamini na mwamini wa kujifanya yalitoa tabaka zote tatu, nimeziandika tu hapa chini. Hata tunaendelea tu na kuendelea usiku kucha, tukizielezea jinsi mambo yalivyo. Kila mahali unalipata jambo hilo, mna waona hawa watatu. Ndivyo ilivyo daima, mnaona munawapata. Wakaangalia hawasabini walitoka wakaenda, kwa sababu eh, hilo halikukubaliana na yale walio walioyaamini akuwa ni kweli. Hakuna wazo linaokuja ni yale aliyosema yeye, una unakana mawazo yako mwenyewe, unasema tu analosema huko. Ni kuungama kweli, kuungama kunamaanisa kusema jambo lile lile li. Kama niliungama kwamba jambo fulani lilitukia, inasema jambo lile lile ililotukia uko ndiko kuungama halisi, na ni kwani mkuu wa maungano yetu. Unaona, asema jambo lile lile alilosema yes. Mungu naona yeah, hilo right. Ulifanya sahihi, maana wewe unarudia tu neno la Mungu. Sasa angalia wale sabini waliondoka wakaenda zao walifanya nini? Nao wao walienda zao kwa sababu tu hawakukubaliana hekima ya yao kujiunga kwao, nakabisa kulikuwa kulizidi sana uh, hilo lilikuwa ni zito mno kwa wao kuwazia, ya kwamba mtu huyu anasimama hapa kwamba ni hii. Watu wengine wote waliamini kwamba huyu alizaliwa haramu, alikuwa na haki ya kujiita mwenyewe Mungu, naye alikuwa mwanadamu tu. Nasema atukupigi mawe wewe kwa kazi nzuri uh, ufanyayo, lakini tu uh, tuna kupiga mawe kwa kuwa wewe ukiwa mwanadamu wajifanya mwenyewe Mungu, na y alikuwa ni Mungu. Hata hivyo, jina lake Mshauri, Mfalme wa Amani, Mungu Mwenye Nguvu, Baba wa Milele. Maandiko yao yale yale waliyosoma na siku ile ile waw waliokuwa wanaimba uh, Zaburi, my God, my God, Zaburi ishirini na mbili, Mungu wangu, Mungu wangu mbona umeniacha? Mifupa yangu yote wanaigodolea macho, hakuna hata mfupa mmoja utakaovunjwa wimbo ule ule waliokuwa wanaurudia e hekaluni. Huyo hapo yule nabii ametundikwa, akianena maneno yale yale kwa sauti kuu, ambayo Daudi aliyasema miaka mia nne hapo kabla, nao walikuwa vipofu sana kuona jambo hilo. Leo yule yule ambaye alinena habari wakati huu amejitokeza, vile vilevile alivyosema, alifanya, na ni vipofu sana hawezi kuliona ni wasiwamini, wao wanaondoka, wanaenda zao. Yeah, so, si siwezi kuamini upusi kama huo, siyasikia hilo maishani mwangu. Haijalishi ulisikia nini, Biblia ilisema lingekuwa hapa na ni neno lake. Hawakuwa kamwe wamesikia jambo hilo pia right. bali lilikuwepo tu pale. Haiduru, naona hiyo ni kweli, walikuwa wasiwamini kama tu hawa walivyokuwa alikuwa ni wa kidini sana, bila shaka. Kwa hiyo lakini yeye yeye, hakuamini neno la kweli, nambidi na, kujifanyia so dini. kwa hiyo, hiyo. Akajitengenezea majani ya miti. Naona mbali jambo hilo lisingefaa dini, maana yake ni kifuniko. Alifanya jambo li lili ile Kaini hawakuweza kuamini kwamba right? jambo hilo lilikuwa sawa. Alisema Mungu ni mtakatifu, Mungu ni msafi na Mungu ni mzuri nitapitia nita maua nami nitachukua ma, maua na nitatengeneza nita, madhabahu nzuri na kubwa, kisha nita nitamwonyesha yeye kichwa changu, nitaondoka nisimame mbele yake, kisha nitasujudu mbele zake na kumwabudu Mungu huyo, nami nitaweka maua kwenye madhabahu, kwa maana mavua baba yangu na mama yangu walikula matofaa fulani, matunda fulani kwenye bustani ya Edeni, na jambo hilo ndilo hilo nileta kwa hiyo, hiyo ni kusema, oh, oh, oh, oh, nitarudi, maana nitaifanya kuwa ya kupendeza. Mungu hawezi tu kulikataa kanisa langu kuu. Nitakuwa kanisa kubwa mno, nitalifanya nzuri sana, hata nitavutia usikivu wa Mungu. Shetani ndiye anayekaa katika urembo. Hivyo ndivyo maandiko anavyosema uh, hasa hiyo ndiyo right, sababu wakati mwingine mwanamke mrembo ni chambo cha Shetani kama anaweza tu kurushika, anaweza kuwafingirisha wanamume wengi zaidi jenam kuliko vile angeweza kufanya namba zote nchini. Hiyo ni kweli, mnaona? Ama mzuri mwanamume fulani mkubwa mno mwenye sura nzuri ambaye asinge- asingelisimama asinge, asinge, asinge, asinge, asinge, asinge, asinge katika uhalisi wake wa utu uzima. Mnaona tena anaweza kuwazingirisha hao wanawake kwa ibilisi na kuwapeleka jehanam. Naam bwana, angalia shetani anaishi katika urembo. Alijaribu kufanya nini hapo mwanzo? kufanya ubome mzuri sana, kulipo wa Mikaeli ulivyokuwa. Akaondoka akaenda kazini na kuchukua theluthi mbili ya malaika pamoja naye. Mnaona ni wa nani? Uh, huyo alikuwa mwana wa nani basi aliyekuwa na tabia hiyo ndani yake Mwana wa shetani, la shaka, sure katika hakika, ndivyo alivyokuwa. Basi alijenga madrao, kisha akapiga magoti na kuabudu. Alipitia kila kitu ambacho Kaini, ambacho Abili alitenda, lakini Abili alijua kwamba sivyo ilivyokuwa. Yeye damu ndiyo iliyowatoa. Alijua kwamba ilikuwa ndiyo yenyewe, ilikuwa ni kujua na kimwili damu. Kwa hiyo akachukua mnyama mdogo na kumtoa dabiu mwambani akamkata shingo no, mwangalia hivi. Mungu alimwambia akisema, mbona usiabudu kama ndugu yako nawe utafanya vyema, utafanya vyema kama ukifanya jambo hilo. Lakini la, yeye alijua mengi mno juu ya jambo hilo. Unaona, yeye alitatala asili neno iliyodhibitishwa kama hao sio watoto wake. Leo naona sasa angalia, Mungu alishuhudia. Biblia inasema Waebrania sura ya nne, ama sura ya kumi na moja, Mungu akishuhudia kipawa chake kwamba alikuwa mwenye haki. Mungu alithibitisha dhabihu yake, Mungu alithibitisha kwamba jambo la ndilo hilo alilokubali, ilo ilikuwa neno lake, mpango wake. Ndipo akamwambia Kaini akasema, fanya jambo lile lile na we uishi. Lakini mnafikiri yeye angeacha, yeye angeacha wazo lake la Bwana? Yeye alikuwa asiamini, naye akaondoka akaenda zake moja. Ni kweli yeye alifanya jambo lile lile, mmoja alifanya jambo lile lile, wasiamini yeye hakuamini jambo lile lile. Hata hivyo, ama ingawa, alikuwa amemfanya Danieli kama mungu wake, akamwita So, ambaye alikuwa ndilo jina la Mungu wake, alimwona Danieli akifanya kazi kuu za Mungu and, na ndipo akajua ya kwamba ya kwamba da sasa, aliamini a Danieli alikuwa Mungu kwa hiyo akafanya sanamu yake na kuiweka kule nje na kufanya kila mtu ayabudu na kadhalika. Mnaona upomo wa mataifa ulianza kwa kulazimisha kuabdiwa kwa sanamu ya mtu mtakatifu, na ufalme wa mataifa unaishia kwa kulazimisha sanamu ya mtu mtakatifu nani, na ile ile na kulikuweko na maandiko kwenye ukuta ya lugha yasiyojivitali hapo mwanzoni ufalme wa kimataifa ambayo hakuna mtu angaliweza kuyasoma ila nabii huyo pia yeah, kuna maandiko kwenye ukuta leo. Hiyo ni kweli Ikabodi, ya kwamba utukufu wa Mungu umeondoka kwenye mambo hayo, na ya maandiko yako kwenye ukuta na yanaweza kusomwa na mtu wa kiroho anayeamini katika mambo ya kiroho aliyezaliwa kwa roho wa Mungu. Belshaza anaondoka, anaenda na kuchukua vyombo hivi vya Bwana akunywa mvinyo navyo a... like a... like kwa nini alikuwa asiamini? Alifikiri alikuwa mwamini, mbali alikuwa asiamini. Unaona nam yeye alikosa kuliamini neno. Ahabu ye alikuwa asiamini, ingawa alitenda kama kwamba hakuwa ala yeye alikuwa hatu no, aamini mbali alikuwa asiamini. Fanya nini? Alimwamwabudu sanamu, kisha akaileta ibada ya sanamu moja kwa moja katika Israeli alikuwa asiamini. Tunajua jambo hilo, wao wanakana neno lote la Mungu kuwa ni kweli, asiamini ni. Unaona sasa, kumbukeni yeye ni mnafiki, naye anapenda na hiyo. Anasema analiamini hilo, bali analikataa. Yalisema tehema sehemu yake kiasi ni sawa, bali kana lote si kweli, basi hilo linamfanya asiamini kuna gotcha, budi kuamini kila nukta na kila jodi na kila says, kitu kilichosemwa humo ndani hakina budi kuwa ni kweli ama si kweli. Kama ukisema sasa siamini jambo hilo, ema basi wewe ni asiamini. Lakini sirahaya aliyeniambia wakati mmoja muhudumu akisema kijari, bwana ni watu wangapi ungeweza kutoa ambao ambao ulisema waliponywa, nisingeamini jambo hilo nikisema la bila shaka huwezi kuamini jambo hilo, wewe ni asiamini. Alikuwa kwa, e kwa ajili yako yeah. yeah. no. ni kwa ajili ya waamini pekee, kuna budi kuamini jambo hilo, naona no asiamini. Kwa hiyo unapomoni mtu ambaye Paulo alisema sema juu ya manabii akisema kwamba wao wangekuwa wenye vitwa vigumu, wenye kujivuna, wapendao anasa kuliko kumpenda Mungu, wenye mfano wa utaoa mbali, wakikana nguvu kala nguvu za neno na hao nao ujiepushe nao. Angalia no, wao wanakana neno lote, hali wao ni wa dini marriages. Katika kila hali, wao wasiwa amini katika words. neno la kweli. Hata lithibitishwe siku zote, katika kila wakati Mungu alithibitisha e, neno la watu hawa niliozungumza habari zao, Nuhu na kuendelea kupitia kwa Musa na manabii wote na kadhalika. Mungu alinena kwa mambo ya kimbinguni na neno iliyothibitishwa na him, hata hivyo watu hawa walijitenga nalo, hapo hapo Your na hapo hapo. Hawa wanafunzi wamesema pale, hao sabini huku wakamwangalia Yesu akifanya wa mambo yale aliyofanya, na yajua maandiko naye ya akiwaambia, ya kwamba huo ndio wakati ambao jambo hili ilipaswa kutukia. Alafu basi wakati yeye yeah, aliposema jambo fulani, mwana wa Adamu, unasemaje? Wakati alipoanza kuwambia juu ya kumega mkate na kadhalika, na akaendelea kuwambia juu ya mambo makuu ya kiroho, na wakasema lo, hili ni neno ngumu. Alisema semaji basi kama mwana wa Adamu mukimona akipaa juu mbinguni alikotoka, kasema ni mwili ama ni roho inayowisha, naona kisha wakaondoka, akasema lo, hilo la siwezi kuamini jambo hilo. Naona wakaondoka moja kwa moja kwenye neno, hata watu kama kuona inalotukia, huyo ni huyo ni asiamini wao Unafanya nini basi? Unaona ya kwamba wa ya kwamba wa hawa waamini, wanaoitwa waamini, mbali katika mifano ya dini, nao wanashinda kuona kweli iliyothibitishwa ya neno la Mungu, kwa maana inapingana na wanayoamini. Mnaona aletofauti yoyote? Unayoamini jinsi ulivyo mnyovu, jinsi ulivyo wa dini, ama hilo halina uhusiano wote na jambo hilo. Unyovu mbona halina uhusiano wote nalo? Nimeona watu wanyovu sana, nimeona <coughs> makafiri wakiwachoma moto watoto wao, wakiwalisha mamba mama, mama, wakiwa na watoto wao wachanga. Hilo ni zaidi ya vile mkristo angalitenda. Mnaona a wa..., naamini wanyovu, unyovu mbali wao, wow. walikuwa wanyovu kimakosa kudhibitishwa na kuhakikishwa kuwa ni kweli, dia yametabiliwa yakatukia kwa saazi kitu vilithibitishwa ya, ya, ya kwamba hilo ni Yesu Kristo, yeye yule jana leo na hata milele. Na mtu analikimbia jambo hilo, yeye yeye ni asiamini, hana matumaini, ametiwa ngazi na nguvu za shetani. Kwa hiyo akona matumaini kwak, ana matumaini kabisa sasa jambo hilo ni nini? Sasa tabaka sasaambaka ya tatu nayezungumza habari zake ni mwamini wakujifanya. Huyo ndiye mwenyewe mwamini wakujifanya. Naam, hapo ndani walisimama wote watatu. Naam, unaona sasa, wao wanafanya sawa kabisa kama baba yao afanyavyo waamini Kulikuweko na wale sabini wasioamini. Kisha kulikuweko na Yuda aliendelea kusitakita, alikuwa mwamini wa kujifanya. Hawa wanafanya nini hawa? Ni wale wanacitakita mpaka wanapoweza kupata jambo fulani yeah, kosa ndani yake au ndaina, wanatafuta kupata mwanya, kuona jinsi inavyotendwa, kuona kama ni ujanja kama ni kiini macho wao wanangojea ku wanatazamia jambo hilo. Asiamini ye hata ngojei, amekwisha kuihukumu akaenda zake. Naamini haidhuru, naamini haidhuru, kwa kuwa ni neno hapo, tabaka zako tatu nini, asiamini atatoka aende zake. Kwa jambo la kwanza hilo, sema hataki kitu kuhusu jambo hilo, ndugu, yeye ataonyesha jinsi alivyo hapo, yeye ni asiamini Paula alisema tae, kwa mana awakawetu tangu mwanzo, walianza pamoja nasi. Oh, ulikimbia. no. no vizuri, ni kitu gani lichowazuia? yeah. Naliona a walitoka wakaenda zawa kwa kuwa hawakuwawetu. Napoliona neno nikiendelea moja kwa moja kikamilifu, mbona wao walitaka kupata namna fulani yakini, macho wangaliweza kufanya. Naona Waamini halisi hawaulizi kitu. Imeandikwa katika neno na nini na wanaendelea tu hilo. Hivi ndivyo ilivyo daima, imeandikwa kama haikuandikwa, mbona usilikaribie? Haidhuru nini kitu kile, haina budi kuandikwa. Naona na wanaona hilo neno iloandikwa, na wanaliamini na wanaona Mungu akitenda katika neno lake, wanaona saa ile saa ule ujumbe ule wakati na wanatembea pamoja nalo, kama alivyosema subuhi ya leo, jinsi maskini Plato alivyo ilivyombidi kutembea tembea asafuni usiku, akiwa na dhamiri yake iliyokuwa na hofu, akijaribu kujisafisha. Naye kasema hapana shaka, alikuwa ame ameita usiku kucha, kasema, nimenawa mikono yangu usiku kucha. Naam, bado siwezi kuelewa, naona simu safi, siwezi kwenda kukutana naye kama ina damu mikononi mwangu. Lo, jamani, unaona usiwe na hatia ya jambo hilo. Kama unaona iko mikononi mwako, una njia moja tu unaoweza kuiondoa, na hiyo ni kuikubali. Hiyo ni kweli, kuwa sehemu yake ilimwagwa kwa ajili hiyo. Naam, mwamini wa kujifanya anaendelea na kujifanya mtawa kama awezavyo, lakini ndani ya moyo wake anajaribu kupata jinsi, jinsi wewe, jinsi unavyofanya jambo hilo. Lo, kama inchi haikujaa sehemu hiyo ya wanafiki. Naam, huyo ni Juda. Hiyo ni kweli kabisa. Anaendelea, anakuwa sehemu ya kundi, alikuwa mweka hazina, mnaona yeye yeah, kisimama akaribu daima, ananyosha mikono yake apata pesa. Unaweza akujua like jambo hilo jambo moja, daima anatafuta atafuta, uh, pesa, naye amenyosha mikono yake azipate, naye ni mwamini wa anapenda kama mwamini ha, hali ndani ya moyo wake mgeni, hakuwa akimdanganya Yesu, baada ya wale sabini kuondoka na hawa waamini wakachukua msimamo wao, ase akaleukia waamini akasema ungali kuna jambo fulani ndani yenu, kwa kuwa alisema nimewachagua kumi na wawili na mmoja wenu ni ibilisi. Yesu alijua tangu mwanzo, kwa kuwa alikuwa Neno, yeye alijua siri ya moyo. hivi livikwa jana gumu, simama kidogo abakarini sana kwa muda mrefu saasawanabud Ilikuwa chaa ngumu sana kwake akitembea hapo hapo na mtu fulani akimwita yeye ndugu, huku anajua wakati wote ya kwamba huyo alikuwa ndiye huyo mdanganyifu atakayejaribu e, kumfadasha na kumuuza kwa vipande thelathini vya fedha. Ilikuwa <tipulikana> <tipulikana> ngumu kushikilia <tipulikana> moyoni mwake huku rafiki yake anatembea pa hata yeye alisema, rafiki alimwita Juda, rafiki yake. Je, nimisi ijakuwa pamoja nawe wakati wote iyonanaya moyo wake naye hakuweza kulisema jambo hilo. Alijua yeah, tangu mwanzo ni nani atakayemsaliti huyo. Hapo yule mwamini wa kujifanya ambaye ah, anangoja tu yeye, ataimba uh, jambo hilo aseme, o no, ninaamini jambo hili pia, ninaamini jambo hili na ninaamini hili lakini no, majua alimsikia. no, no, no, mtu fulani akisema ni mara kada wa kada. Mnaona masikio marefu tu Mwamini halisi hasikii kitu, ila neno, hakuna zaidi yeye yeah. Uliangalia neno, atafuti mianya ee yeah. Hatafuti vipini, macho ana mwamini Mungu na hilo la tosha, naye anaendelea tu. Naona huyo hapo, mwamini asiamini hujaa kwa dakika moja, wala hawezi kuketi kusikiliza dakika kumi za ujumbe, anabudi akwamka aende zake, ni kinyume cha kanuni ya imani yake, wala hatakuwa na uhusiano wote nalo. Kwa hiyo anatoka ini wao wa ni watu mshuuri refu kama tu ambavyo amekuwa wana wa shetani. Angalia jinsi shetani alivyokuja kama moja kule na kukubaliana na kila American kipengele cha ilone naye angojea yes tu akupata sehemu hiyo nyonge kwa hawa ambapo angeonyesha nguvu zake za kumdanganya uh, kumsaliti yule alikuwa yule alikuwa shetani. Basi huyu hapa shetani kwa mfano wa Juda katika wakati ule. Ule alikuwa ni shetani katika ule wakati wa kwanza, alikuwa nini, akubaliana na neno mpaka akafikia kwenye jambo moja ndogo. Anajaribu kutafuta mahali anapoweza kupata udai, basi hilo ndilo hasa anapata Juda. Sasa hivi atakuasilia mkutano kutoku moja, aangalie kila mahali mpaka anaweza kupata sehemu hiyo ndogo, ambayo yeye hapa haya, basi kama no, ndivyo inavyofanywa. Naona ndivyo hasa wengi wenu mnakumbuka, uh, kule juu usiku ule wakati mtu yule alipokuja jukwani, ye alidhani uh, kwamba kuweko ku, na uwezo wa kushirikiana mawazo katika uh, kus, kusoma kadi za maombi na jinsi alivyodhani kwamba amelipata papo hapo, ndugu ye, ye alikuwa na uhakika, alikuwa amelipata ndipo akasogea karibu. Alikuwa mfuasi wa kanisa ambalo aliamini katika katika katika mambo haya katika ijili ijili yote. Ndipo akapanda akaja jukwaani. Nilikuwa nimechoka, walikuwa wanajitayarisha kunichukua. Hiyo ilikuwa huko Winston Ontario, mlendani. Nimekuja moja kwa moja kutoka kutoka, kutoka Marekani kule moja kwa moja uh, kutoka Detroit hapo Winston. Lile jumba kubwa la mikutano basi, mtu huyu akapanda akuja pale, amevalia suti uh, ya kijivu tai nyekundu, mtu anayeonekana mwenye akili nadhifu kweli kweli, akajukwani nami, akasogea nami nikasema, a, hebu nipe mkono wako. Nikasema, nimechoka, nimeona maono mengi sana, hebu tu nipe mkono wako na nami uh, sikumangalia ya mtu huyo, naye akaweka mkono wake juu ya wangu. Ndipo nikasema bwana, huna kasoro, nenda zako. Akasema lo, ipo pia. Ndipo kasema vyema, ebu niangalie pale. Nikasema la bwana, hapana, hata ishara moja. La bwana, wewe ni mtu mwenye afya. Ndipo akaangalia kadi yangu ya maombi, nikasema yale ulichoandika kwenye kadi yako ya maombi. Nikasema sina uhusiano wote na kadi ya maombi. Bila kufikiria, naona ilikuwa nimechoka na kudofika na nini hii yangu, lakini neema ya Mungu, mnaona, ilikuwa ingali pale. Kumbuka kama akikutuma ni wajibu wake uh, kukulinda, si wangu. Ni yeye, yeye alinituma mimi, napaswa tu kusimama kwenye Eh, lile lilo kweli. Musa alipotupa eh, fimbo eh, yake chini, iligeuka ikawa nyoka, na wale wachawi wakufanya jambo lile. Musa angalifanya nini ila kusema pale na kungojea neema ya Mungu, hivyo tu. Jambo lile lile ni yeye, alifuata amri na nani, mnajua nini Naona mtu huyo alisema, angalia kadi yangu ya maombi you... nikisema vema, huenda ulikuwa na imani you... nyingi sana, na wenda mm. oh. no, ilikuponya bila ya kufikiria. Naona uh, nilifanya bila hata kuangalia, ndipo Ipua... There... akafungua koti lake na kutoa mbele kifo chake. There... Haya basi, akielekea ule mkutano kafikiri nini kinaendelea hapa? Akageuka akasema, haya basi, unaona hicho kile macho huyo hapo juza wako, mtu wa dini, mhubiri wa madhehebu makubwa. Haya basi, nilikuwa nina imani nyingi sana sasa amekuwa mdaifu sana, hawezi kusoma uweza wa kushirikiana mawazo. Mnaona hamji tena, imani yangu ilikuwa nyingi sana. Niliandika hayo kwenye kadi ya maombi, na sasa yeye hawezi kulijua. Mnaona, kasema hicho ndicho tini macho waza kuna nini the, ndipo neema yeah, yeah, ya Mungu ikashuka. Nikasema, Bwana bwana, Ibilisi ameweka moyoni mwako kujaribu kumdanganya Mungu, Yuda wa kisasa. Nikasema, wewe ni mfuasi wa kanisa la Kristo. Samahani, vema tayari nimelitaja wewe ni mhubiri wa kanisa la Kristo, wewe wa kanisa la Kristo kutoka Marekani, na mtu huyo anayeketi pale na suti ile ya kijani kibichi, na mke wako na mke wake wanaoketi pale, ninyi mliketi mezani jana usiku, iliyokuwa na kitu cha kijani kibichi juu yake kimetandazwa ki namna hii, nani mkaamua kwamba hii ilikuwa ni uwezo wa kushirikiana mawazo nani mlikuwa mkija usiku wa leo? Yule akainuka akasema, hiyo ni kweli kabisa, Mungu ni rehemu. Nikasema, Bwana, uliweka tibi na kanza kwenye kabi hiyo have... na sasa unayo ni yako. Sasa ndipo akanishika kwenye mguu wa suruali ndevu, akasema mimi siku, nikasema, siwezi kukusaidia, nenda zako mara moja. Hilo ni juu yako wewe na Mungu. Uliandika maangamizi yako moja kwa moja kwenye kadi yako. Basi hayo yakampata hivyo tu. Unaona, waamini wa kujifanya wadanganyifu wajaribu kumpata kwa Mungu na kwa neno lake. Hao ndio akina Juda, ndio hao. Na jinsi Juda alivyotoka na jinsi kama huyo anavyotoka, hivyo ndivyo waamini wa kujifanya walivyo. Naona, waamini wa kujifanya ni elimu sana mingine na shindano eh, kubwa la kuamua linakuja kati ya neno na kanuni yao ya imani, na linapofanya hivyo, wao anajiuza kwa madhehebu yao, ama mtangulizi wao Juda alivyofanya hasa Yuda alijiuza kwa madhehebu yake, akamuuza Yesu neno kwa madhehebu yake Christ. Kisha akamsaliti Yesu Kristo baada ya kudai kuwa yeye ni sehemu yake. Wahudumu wakati mwingine wakidai kwamba wao ni sehemu ya Kristo, na wakati neno limetambulishwa kweli kweli, kuthibitishwa kwa ajili ya siku hiyo, ya kwamba ni ujumbe wa wakati huu, nao watajiuza kule wapate kupendwa na watu kwa madhehebu yao kwa exactly kwa... Did na saasaakaisa na alivyofanya uaa roho hiyo. Kwa hiyo hapo ni miongoni mwa waamini waamini wa kujifanya na wasioamini. Naona ilo ni kweli kabisa. Akashuka moja kwa moja akaja, akamuuza Yesu kwa vipande vya dini vya fedha, na watu wengi watafanya jambo hilo leo kwa ajili ya ruzuku, kwa ajili ya dola mia zaidi wajuma kweli wanamkana Mungu anayesimama katikati yao aliyeleta maisha yao na pamoja na neno kamili, na watasema lo, siku hizo za miujiza, ama Mungu hahitaji kitu kama hicho leo. Naona, oh, sinaamini katika Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Salamu Maria, mama ya Mungu, umerikiwa kati ya wanawake. Mambo haya mengine yote wanayosema yeah, na baadhi yao ninaamini katika imani ya mitume. Obvious. Ninaamini katika Mungu, Baba, Mungu Baba Mwenyezi Muumba wa mbingu na nchi. Ninaamini katika kanisa la Katoliki la Kirumi na mambo haya yote Nia, niambieni lini mtume yeyote alipowahi ali kuwa na imani kama hiyo amtuma alikuwa mmoja ya imani imeandikwa katika Matendo mbili ni katika jina la Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi nani mtapokea kifaa cha Roho Mtakatifu. Kama kuna kanuni yoyote ya imani kwao, ilikuwa ndiyo hiyo. Wao hawakuwa na kanuni ya imani, ilikuwa ni neno. Hiyo ni kweli, lingali linadumu vile vile hayo ndiyo maagizo ya daktari kwa tiba ya ugonjwa wa dhambi nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu buni mkabatizwe mpate ondoleo la dhambi naona nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu pale wao wanajiuza kama vile juda huyo ndiye yule mwamini wa kujifanya gine wao ni watu wenye akili nyingi sana basi huyu mwamini wa kujifanya mwangalie jamaa huyo huyo ndiye yule jamaa mwerevu. Jamaa huyu mdogo anayejaa upesi na kuruka juu eh, na uh, kukimbia zake nje kwa kila tamshi mdogo ambalo alimpendezi. Usimjali yeye ni asiamini kwanza, bali unapomona jamaa huyu mwamini wa kujifanya anasita sita, naona huyo ndiye Juda, huyo ndiye kama vipawa vikuu alizotaja majina hapa, ambalo kweli hainipasi kufanya jambo hilo. Bali nitataja hata hivyo ili kwamba mpate kujua jambo hilo like kama vile Elvis Presley, Red Foley, Ready Foley, Ernie Ford, Ernie Ford, Pat Boone, Pat Boone, Elvis Presley, Presley, Presley and Pentecost. and Pentecost, Pat Petty Boone, Kanisa la Kristo. Red Foley, shemasi katika kanisa la Kristo. Nami nafikiri Ernie Ford, Ford, ni Methodist. Watu wote hao waliona vipi? Hawa wenye matelevisheni huku, watu wakisema sema sio wa dini wanaimba nyimbo, hilo halimaanishi hata kitu. Na bwana wakiudanganya ulimwengu hawanapata nini kwenye jambo hilo? Ajuda alipata vipande vya dini vya fedha, ofisi, mlolongo wa makadilaki, na dola mia moja ama mbili dola milioni mia moja na hamsini ama dola milioni kwa santuri na vitu kama hivyo, hetbui na hao wengine, sijali hao ni wafuasi gani na kila kitu. Ni unafik ni vini macho ni iduri hayo right. Maisha yao yanadhibitisha wazi, hilo si sawa basi, sababu kuna wale waliona vipawa ambao ni viongozi wakuu, hekima kilimwengu, wanahubiri Injili, wanadai wanahubiri watu werevu, wenye akili nyingi mzeni mtu aliyefunzwa katika fani hiyo. Yesu mhubiri ee, yeye ni mtoa hotuba. Hapo ndipo penye shida, leo tunawatoa hotuba. Yesu hakusema kamwe, enendeni mkafundishe kufanya jambo hili. Alisema enendeni mkahubiri Injili, na ishara hizi za kufuatana na mahubiri. Naona, naona hiyo si kujifunza, akumfanya mtoa hotuba anayeweza kusimama na akunini. Hii tu jamani, e, kuweka vitu vyenye umaridadi mle ambavyo, e, vinakufanya ujisikie umeketi moja kwa moja mbele ya malaika mkuu. Sio hilo Heavens wenye mfano wa utaua. Naona huyo ni mtoa hotuba, si Roho Mtakatifu katika matendo Masikini jamaa mdogo ambaye asingejua abisi zake, huenda akashuka na nguvu za imani pamoja na neno na kumfanya Roho Mtakatifu atende mambo ambayo mtu huyo hajui kitu juu yake, na kulikana unaona. Basi watu mashuhuri naam, bwana, alafu na hawa viongozi wametajirika, wamefanikiwa, ni werevu katika hekima ya ulimwengu kama tu vile Uh, kabisa. Shetani alifanya kwa awa maskini mwanamke huyo daifu, alikuja moja kwa moja kwake na kujaribu kumuuzia wazo kwamba angekuwa na hekima kuliko alivyokuwa, na jambo hilo ndilo alilokuwa anatazamia. Badala ya kukaa moja kwa moja na yale neno ilisema yeye, yeye alitaka kumuuzia wazo kwamba angekuwa na hekima zaidi, naye he akanunua bidhaa yake na wangali wanafanya jambo lile lile leo. Hekima ya dunia hii ni upumbavu kwa Mungu. Naam Bwana, la Bwana, lo jamani, kitu kile kile tu walicho walichoakusa Mafarisayo nao wakafanya, naona kwa hekima waliojua lakini lakini, wao wanakaa na neno lote la Mungu, wakati limehakikishwa kamilifu na limethibitishwa kwao, wao wangali wanajaribu kutafuta kitu fulani na kufikiri ni kini, macho wao hawajatosheka, mawazoni mao hawezi kuliamini. Unaweza kuambia chochote na wamerudi tena, unaweza kuwaambia lolote na wamerudi tena, nao wana nini hii tu, wala hawezi kulifanya Naona ni neema ya Mungu God, maana hakuna mianya katika neno la Mungu, ni ijili dairi tu daima. Nimesema mtu yeyote, kama ukiniona nikifanya ama nikifanya jambo lolote ambalo haliambatani kabisa na neno la Mungu, wewe njo uniambie iki hapa kitu kinachofunika mianya ambayo unajaribu kupata. Likazie macho tu hilo, nawe hutaona mianya yoyote, maana hakuna mianya. Kumbukeni, Yuda alifikiri ameona mmoja, jamaa huyo alifikiri ameona mmoja. Mara nyingi wanafikiri wanauona mbali, inathibitika kwamba si mwanya. Au ndiyo waamini wa kujifanya wanafiki, wao wako asilimia tisini na tano kwenye neno, na ndivyo alivyokuwa hawa, lakini tisini na tisa na tisa kwa kumi lakini hiyo moja juu ya kumi ndiyo iliyosababisha mauti yote na huzuni. Hilo ndiyo jambo moja alo ya hukuma debu na kadhalika. Maana wao hawalichukui neno lote la Mungu, ni waamini ni waamini wa kujifanya. Naona ya kwamba Always imekuwa hivyo daima, bali wao wanakana neno la kweli lililodhibitishwa, awa ndaima wao katika kila kizazi, na nawaona wanapoendelea tu na pia wa dini sana. Naam inakaribia that, kufunga sasa hivi, maana tayari nimechukua nusu saa nyingine. Yesu, tunaona kwamba ametuonya dhidi ya siku hizi za mwisho, na God watu wa aina hii kind of, na kwamba wao wow, watafanani so sana na kitu kilicho halisi, hata wangewapoteza kabisa wale wateule. Ni kitu gani hicho? Aa, ni akina Juda, watu ambao wanaenda juu kiasi fulani tu angalieni, a wao, wao. hata wanaweza kulia kasauti, kudai wanaweza kutoa pepo na kitu, kisha wageuke exactly, na kulikana neno kabisa wao wow, wana mfano wa utauwa a wao, karibu wange angalia mali Yuda alipofikia oya, Yuda alipo ilipanda ili ili katika ijili ikafikia mpaka kwenye Pentekoste, bali ilipofikia mahali pa kubaswa kwa katika jina la Yesu Kristo na mambo haya mengine yanayoambatana na ubatizo wa Roho Mtakatifu, alitoka akaenda zake, alionyesha rangi zake. Basi roho hiyo inaweza kuishi katika madhehebu hayo mpaka inapofikia moja kwa moja kwenye kweli, ndipo inashuka kurudi moja kwa moja kama roho aliye juu yao aliyewatangulia akuja kwao kama tu vile Yohana alivyokutangulia kuja kwa Yesu. Sasa unasema Yesu alisema wangefanana sana. Naam, walioteuliwa au ndio aina ile ambayo wameandikwa wa majina yao kwenye kile kitabu tangu kwa msingi ya uzima ambao wanaamini, ama msingi ya dunia ambao wanaamini neno lote la uzima. Hao ndio wale walioteuliwa. Sasa waangalie watu hawa, na nasema jambo hili kwa kicho na heshima pamoja on, na upendo uh, wa kiungu uh, kama mimi sifanya hivyo uh, mimi mi, mi, mi, mi, mi, ninahitaji uh, wito wa madhabauni mimi mwenyewe. Angalia Yesu walisema wangewapoteza walio wateule. Naam, hawa wasingekuwa wamebadilika, hawa wasingekuwa wabaptisti. Unajua wao ni wakiwaamini kwanza lakini ni mashirika ya Pentekoste yaliyounda madhehebu hayo, wakachora mistari yao bila ya neno, wakachora mstari na kuweka madhehebu yao wenyewe, wakalifungia ya neno nje. Ndio wapoteza watu wale, wanafanana sana, sana sana, usema analia, asasauti, arukaruka, wanadai ibada za kuponya. Ndivyo alivyofanya Juda na ndivyo alivyofanya wengine wao. Walipotoka wakarudi wakifurahi, na kila kitu, na hata majina yao yaliandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo. Lakini kumbukeni, bibi bi arusi haapatikani kwenye kundi hilo, yeye anapaa juu katika kunyakuliwa kwenye hiyo hukumu, hukumu iliwekwa na kitabu kilifunguliwa, wale waovu, na kitabu kingine ambacho ni kitabu cha uzima kilifunguliwa, naye bibi harusi alikuwa pale apate ulihukumu. Naona? Naona kitabu kingine kilifunguliwa ambacho ni kitabu cha uzima. Hao ni kondoo walio upande mmoja na mbuzi upande mwingine. Naona watu waliokufa huko nyuma wasiokuwa na nafasi, hao ndio watakaobaguliwa. Lakini sasa angalia kuwapoteza walioteuliwa liangalie kundi hilo nandilo kundi lilo wanalofuata moja kwa moja. Naam ndugu, haleluya, naam, utukufu kwa Mungu. Na kule ndani kabisa moyoni mwako unaona kile wanachokufanyia. Wana, wanakualika kanisani, kwa nini? Kuvutia umati wa watu kwa kamua kila kipande cha fedha wanachoweza kupata kwenye jambo hilo, nafikiri mimi sijui jambo hilo, huenda wasifikiri mimi najua jambo hilo, mbali ninalijua s liatangu mwanzo. Ni nani aliyekuwa mango hmm? Naona, naona alifanya nini? Yalingoja tu hadi wakati huo. Iyo ndilo nalotupata kufanya, ndaima kungojea mpaka wakati huo, uziingie mwenyewe, ngojea mpaka dakika hiyo, wakiwa napi mfano na wanaendelea moja kwa moja. Hilo ndilo kundi lile linalodanganya. Angalia huyo mdanganyivu, the kundi hilo pale, si mwamini asiamini, bali huyo mwamini wakujifanya. Oh jamani wao wanafanya kitu gani? Wananyemelea tu mpaka atakapo fikiri, wanaweza kupata kitu gani, wakichomoa kitu wawezayo kuchomoa kutoka kwa watu naona, kisha wanazirundika kwenye madhehebu haya makubwa mno ambayo yanapinga kabisa, nao wanajua jambo hilo. Naona, naona wajua wanaosema anireti tofauti yoyote waonda ima, wamekwisha kuwaonya watu wao kabla hujaja, msisikilize jambo hilo. Mtu mmoja mwenye ujasiri wa kusimama kule Ohio, mara tu ndugu Kidi alipoponywa, alikuja pale nakusema, naam, ndugu Branham ni nabii, hapana shaka kabisa, wakati yuko chini ya upako ni sasa. Wakati ule upako umemwacha ume kasema, msiamini mfundisho yake kwa maana si sahihi. Nayakujua ya kwamba lipokuwa nimeketi chumbani mwangu Bwana alinifunulia jambo hilo nami na, nikaenda mara moja pale, na wengi wenu mlikuwa kule. Nikasema, kwa nini mtu angesema jambo kama hilo, wakati neno? Na mimi sikusema kwamba nilikuwa nabii. Yeye alisema basi, nabii, neno nabii, mionaji. Naam, tafsiri ya Kiingereza ya nabii kumaanisha mhubiri, lakini mwanaji wa dana kale alikuwa ni mtu aliyekuwa na mafanusi ya kiungu ya neno, naye alidhibitishwa yeah. na neno likija kwake na kuliona hapo kabla. Hivyo ndivyo ilivyokuwa. Basi mtu kusema kwamba mtu nabii, kusema kwamba mafundisho yake si sahihi, ama hiyo si jama ya kutekepeza, ni kitu gani? Hilo ni kweli kabisa. Sasa tutafunga na mtu aliyepo hapa, aliyeko, kila mtu anasikiza kanda hii, na hata ingawa siku moja sinabudi kuondoka humu duniani, kanda hizi singali itaendelea. Hiyo ni kweli, naona nani mmoja, katika moja ya tabaka hizi unabudi kuwa katika moja ya hizo. Ni kweli kabisa, hauwezi kuliepa a jambo hilo, mmoja katika moja ya tabaka hizo sasa, nini utambulisho mwenyewe na mtu wa Biblia ambaye aliamini, ambapo uliamini neno wakati ilipodhibitishwa, like kama alivyodhibitisha jambo hilo usiku wa leo kwamba ilikuwa ni neno lililodhibitishwa daima daima, daima. Linapingana na imani inayopendwa na watu wengi. Kama ungaliishi katika siku za sasa, hebu niulize tu, ungekuwa upande gani? upande wa kanisa ama upande wa nuru? Yule nabii, naona. Kama ungaliishi katika siku za Musa, ungaliamini ujumbe wa Musa baada ya kuhakikishwa na kuthibitishwa na Mungu? Ini ungaliambatana na Kora na Dathani na hao wengine na kusema, wewe sie pekee ule mtakatifu? Watu wengine wanaweza kufanya mambo haya wanayofanya pia. Unaona, ingekubidi uwe mmoja nawe ndivyo ulivyo usiku huu ama angalikuwa pamoja na Danieli ama na kanisa alilokuwa kule chini kwenye karamu ya Nibukadureza waliokuwa wakisherekea, naona wakisherekea na angalikuwa nje, ama angalikuwa kule chini kwenye makelele lile lile jambo kubwa waliokuwa wanasherekea yeah. Je, wangalikuwa na Adija, mtu huyo anasimama peke yake, aliyeitwa mzee mwenda wazimu mtu aliyerukwa na akili huku amesimama juu ya kilima, kichwa chake kinawaka hapo kwenye jua, ameshika fimbo iliyopinda kwenye mwake, na ao ndege wanamlisha. Aha, mwenda wazimu fulani. Ama agalipiwa pamoja na wale makuani na hao wote chini pamoja na Jezebeli na hao wanawake wengine waliovalia kisasa, na Elia asimama kule juu anawakemea kwa nguvu alivyoweza ni upande gani ungalimpeleka mke wako? Wazia tu, jiangalie tu usiku wa leo. Katika siku za Yesu, ungalikuwa na mvulana huyu asiyekuwa na kitambulisho e, hakuwa amejiunga na madhehebu yoyote. Utokea shule gani wewe? Huma katika orodha yetu hapa. Ulipata wapi hekima hii? Ungepataje kujifunza kama hatukufundisha mambo haya? Ilipitia shule gani weni mendobisi ateri ama batisti hakuwa mojawapo wa hayo. Ni kweli, alikuwa neno, ni kweli. Sasa ndugu, hivi wewe ama angaligana na farisayo wa imani ya kisasa ya maskini mzee kasisi niekevu, alionekana mpole sana na mzuri, na madhehebu yale yaliyosimama tangu ile baraza alilanikia ama tangu ludha alifanya madhehebu ama ni kundi lipi lipi ungalijiunga nalo? Hivi ungekuwa kwenye, ungalikuwa na kundi lipi? Ungalisimama pamoja uh, na neno ulipoliona limethibitishwa na kuhakikishwa kwako, lilikuwa kwa kwa kwa ujumbe wa zamani hizo, ama ungalichukua msimamo wa kanisa. Sasa hebu you tu jiangalie mwenye usiku wa leo. Walikuwa pando pamoja na mitume wakati walipomwona Yesu, mambo haya yote ya ajabu, wakabebo wake niahao wahubiri nakusema, ninyi ni kiota cha majoka, wahubiri waaminivu waliolisoma neno hilo, si kitu ila tundu ya wanyang'anyi, nani nani, mmejaa mifupa ya wafu, ninyi si kitu ila kuta zilizopakwa chokaa ame- amepagawa na Iblisi. Naona jinsi alivyofanya jambo hilo yeye, hiyo ni roho ya mwaguzi ndani yake. Anawaambia mama yake alimtaka kabla yeye na mumewe hawajafunga ndoa. Naona, naona yeye alipitia shule gani? Hatuna hata kumbukumbu mmoja yake kwamba alipitia katika shule ya sekondari kamwe. Na hata yeye alipokuwa na umri wa miaka kumi na miwili aliwashangaza na kuwapumbaza makwani kwa neno la Mungu. Naona alitokea shule gani? Shule ya huko juu. Naona takapomwona mwana wa Adamu akipaa kutoka alikotoka. Naona hiyo ilikuwa ndiyo shule yake, lakini ungalisimama na wale nitume kwa mtu kama huyo, wakati shindano la kuamua ilipokuja, ama wewe kweli ungaliondoka pamoja na wale asabini, nakusema vema, utarudi asani mwetu. Kama hivyo ndivyo utakavyofundisha, ukisema ya kwamba Ati wewe mwanawadamu basi, ah, hata hivyo oh, una nani wewe? Wewe ni ukijani kama nivyo, nini inakula pamoja nawe, na huku unajaribu kusema ati wewe ni kitu fulani. Kuangalia, nimeona dhaifu wako, nimekuona ukilia, nimekuona ukifanya hivi vile, ama vingine hivyo, kuona ukienda jangwani pamoja nasi na kitu namna hiyo. Sasa nawe mwanadamu tu, alafu unasema ati tulishuka kutoka mbinguni, hilo limenishinda. Ungalitembea pamoja nao ama ungaliondoka pamoja na wale sabini ama ungalitembea no? pamoja na mitume wa Kristo, wakati Mtakatifu Martin mtaka alipojaribu kushikilia ubatizo katika jina la Yesu Kristo na kanisani, wakati ulipojaribu kushikilia ishara na maajabu na kadhalika inalokanisa atiki nikamhukumu mtu huyo wala usinge mtambua hata kidogo na kumtupa nje. Je, wewe ungalijiunga na kanuni ya imani ya Katoliki ama ungalisimama na mtakatifu Martin, wakati alipokataa kuweka namna hizi zote za sanamu a za watu waliokufa na kuziabudu a kuabudu sanamu hizo na kadhalika, wakati alipokataa mafundisho ya shati yaliyoongezwa, ya akasema neno na liwe kweli, naye Mungu akamthibitisha kwa ishara kuu, maajabu, na yale aliyotabiri yalitukia, na kila kitu alichofanya yeye. Alitembea katika roho wa Mungu na kuthibitisha jambo hilo, na hakuna hata mmoja wa hao makuani wala chochote kile kingefanya lolote kuhusu jambo hilo. Je, wewe ungalichukua msimamo wake na kuambatana na Mtakatifu Martin, ama ungaliambatana na kanuni ya imani ya Kikatoliki? Sasa neno so sasa ni la Mungu ama mafundisho ya shati ya kanisa viko mbele yako. Can unaweza kuchukua kukubali kila mafundisho ya shati ya kanisa, ama utachukua kile lisemacho neno? Kumbukeni, katika nyakati zote imekuwa kama ilivyo sasa hivi. Daima kuna imani inayopendwa na watu miongoni mwa watu, na daima imekuwa ikipingana kidogo tu na neno halisi. Kumbukeni, haijakuwa kamwe ni kulikataa kata katakata, lo la pinga Kristo akani neno la hasha. ye yeah, anasema analiamini, bali si lote, jinsi ilivyoandikwa hapa, mnaona no? mnaona shetani limwambia Hawa. Hawa aliliamini lote, ila kila kipengele kidogo alichoambiwa. Uchukua kile lote, ila kipengele kidogo tu. Huenda ikawa ni nenda kwenye kidimbwi, huenda ikawa ni jambo lingine. Unabudi kulichukua kila kipengele tu lilivyo hapa, jinsi tu ilivyo hapa. Naona jinsi tu ilivyo neno hapa, huenda na kufanya kurudia baadhi ya kazi za kwanza tena, mbali ni kile tu neno nilichosema. Hii imekuwa ndiyo njama ya shetani tangu alipoitekeleza mara ya kwanza kwa awa. Tutakuamini sehemu ndogo tu ya neno, basi daima linabagua tabaka hizi tatu za watu. Neno hubagua watu hawa na kila kizazi imekuwa hivyo, na kizazi kitowakweke imekuwa namna hiyo, ambapo Mungu alituma kitu fulani hadharani na atakithibitisha dahiri neno lake Halafu kuna wale wanaofuata ambao wanadai kuwa waamini na nao ni waamini, na hao ambao wasingerudi nyuma, wa wanaliamini neno, mradi tu unadumu katika neno, wao wanaliamini ali alijapo ni kinyume kidogo, haidhuru Mungu analitambulisha kiasi gani kwa yale wanaamini wao. Wanasema vema, sijui si, si, si, kuhusu jambo hilo. Kwa kini mfulana mmoja wakati mmoja hapa eh, chini Kentucky. Alielewa huko juu kabisa milimani ye, ye, ye. Hakuwa amewahi kuona mahali lipokuwa na kio cha kujangalia, alikuwa na kipande kidogo licho tundikwa juu ya mti mbali, hajawahi kujiona mwenyewe a hapa lohipo. Alisimuliwa na akakaa na dada ya mama yake nae, aliishi ali katika moja ya nyumba nzuri nyumba Uh, ya mtindo wa kale walipoingia the... katika uh, kimoja cha uh, vyumba vya kulala vilivyokuwa a... a... uh, na uh, mlango uliokuwa na kio juu chini hadi juu, mnaona? uh, basi so wakati uh, yule oh, jamaa mdogo alipoanza kukimbia uh, kila mahali mle chumbani akasimama the... mtoto Johnny and... akamwona mtoto Johnny mnaona, hivyo akachukuna kichwa naye mtoto Johnny kwenye kio akachukuna kichwa akacheka naye mtoto John kwenye kioo, akacheka naye mtoto John kwenye kioo, akarukaruka kwenye kioo, naona, akasogea karibu sana, kifikiri ni mvulana mdogo angaliweza kucheza naye. Kwa hiyo akasogelea, mara akapiga piga kile kioo, na wazazi wake walikuwa wanamwangalia, akasema maana yule ni mimi. Sasa angalia katika jambo hili. Basi wewe ni yupi, upi ni yupi katika hawa Joni wadogo unayemwiga, wewe ni yupi? Unaona, wewe ni mmoja wa hao, huyo ni mmoja wa hao. Na yule ambaye angerudi kosa la kwanza ulilopata uliloita kosa, mnaona, nijaribu kwa neno uone kama ni kweli, kama neno udhibitisha mambo yote. Mnaona, dhibitisheni mambo yote kwa neno. Yesu alisema ufanye hivyo. Bwana naam, Bwana shikilia yaliyo mema. Hivi ndivyo alivyosema hasa. Basi angalia kwenye kioo cha neno la Mungu katika nyakati zile nyingine, uone ni kundi gani la haya matatu ambalo ungejitambulisha kwalo. Sasa wazia tu kama ungaliishi katika, unga katika siku za Nuhu, kama ungaliishi katika siku za Musa, kama ungaliishi katika siku za Yesu ama mmoja wao, chochote kile. Wasia tu ni kundi gani ungali litambulisha eh, nalo. Wazia jambo hilo usiku wa leo alafu hali yako ya sasa Asia sana, hili lina kilindi sana. Don't wala to usilikose, aliako ya sasa. Sasa hivi right inakuthibitishia ni kundi gani ungalikuwa nalo kule nyuma. I naam nini, mahakimu wenu wenyewe inathibitisha ulivyo wewe, kasisi mudumu. Ungalikuwa na kundi gani wakati Yesu alipotoa tamshi lile lililokuwa ngumu kuamini nini? Ati, nini? Ati, nini? Baada ye uh, kutambulishwa kweli kweli, uh, kwamba alikuwa ndiye neno. Mnaona hata hivyo, yeah, tamshi like uh, uh, ilo, hujasikia jambo kama hilo. Mwana wa Adamu mtasema nini kama yeye akipaa huko juu mbinguni ambako alitoka nani? Mlisema ama najua, alikozaliwa ma baba yake, mijua mama yake, naye hapa alisema atapaa kutoka mahali alikotoka. Jambo hilo kidogo ninge kushinda, sivyo bwana? E doko alenge kushinda, usingali uweza kuvumilia hilo, labda ni jambo lile lile leo. Basi angalia kwenye kio cha neno la Mungu, uone unakosimama. Loo ewe mwenye kuwadanganya watu, usifanye jambo hilo kama. Angalia wewe umo katika moja ya tabaka hizi katika hali yako ya sasa hivi, hali yako ya sasa itaakili kwamba ninyi mlio hapa katika mkutano huu unaonekana nanyi mtakaokuwa katika mikutano isiyoonekana ya kanda hii, hali yako ya sasa ya akili, baada ya kusikiliza kanda hii, inakuthibitishia uko katika tabaka gani, inakwambia so mahali ulipo sasa, iwapo wewe ni mwamini katika neno na utadumu nalo kama ungeondoa ungeondoka uende zako, ama kufunga kanda hiyo, naona hiyo inaonyesha kile ulichofanya. Utaki kusikiliza uh, nawe unaifunga wasema, sitaki kusikiliza uh, jambo hilo uh, huyo huyu ni uh, yule asiamini. Naona usingesimama na kulijaribu uone uh, kama ni kweli ama si kweli, naona ama una sita, sita tu nakujaribu kupata kosa fulani kwenye jambo hilo, ndipo unajua mahali ulipo. Pia inakwambia Mungu, na utusaidie kuamini jambo hilo na kulitetea na kuwa waaminifu kwake na kulikii neno, kwa kuwa yeye ni neno, na amini jambo hilo na tuombe. Baba mpendwa wa mbinguni, jinsi ilivyo vigumu wakati mwingine kusema mambo haya, nakujua ya kwamba perhaps, labda makundi elfu ya watu watayasikia haya kwenye kwe kanda hii ziendapo kila mahali nchini na kila mahali ulimwenguni, lakini so, Bwana mpendwa true, ni kweli ni kweli kabisa. Ninaomba Bwana, kwanza usafishe moyo wangu e hey, Bwana nijaribu mimi, nijaribu niangalie tu hapa chini. Bwana, mimi ni mdaifu ni nimechoka, ni, ni, ni mdaifu. Koo langu umekupelea, midomo ya yangu ime- ime- imekauka. E, yaonekana pia pia mwili wangu unazeeka, ninazeeka. Haitakuwa muda mwingi mwingi sana Bwana, labda machweo mengine mengi yajua mpaka uh, nitakuwa ninaondoka. Basi sasa nichunguze sasa baba. Na iwapo, iwapo kuna jambo inalokosea namsijui wewe, wewe nifunulie tu Bwana, wewe nionyeshe wewe, ni wewe, niko tayari sasa right. Kuisahihisha lote, ninajiangalia mwenyewe kule kwenye kioo cha neno la Mungu, ninasimama wapi hivi. Ninaona sura yangu ikirudisha mng'ao wa Yesu Kristo? O ndiye mtu inayemona kwenye kio ninamwona mmoja waamini wa Agano la Kale ama mwamini wa Agano Jipya? Ninaona mwamini wa, wa kujifanya? Najiona mwenyewe kama mtu asiamini ambaye asingetulia na kusikiliza neno na angechukua wazo la kimadhehebu badala yake? Je, najiona ni kisasita nikijaribu kupata mwanya mdogo, Bwana? Kama ndivyo ilivyo, ni nisafishe tu Bwana naomba moyo wangu uwe msafi na, na mtakatifu kwa sababu haya ni maisha yangu bwana mimi ni inataka yawe sahihi hakuna haja ya kufanya jambo hilo nusu, nusu iwapo kuna njia ya kulifanya alifanyike kabisa mimi inataka ya tengenezwe vizuri baba silo tu mbali ningekuwa nikiwaongoza wanaume vibaya na wanawake vibaya na watu wa, niwapendao ni nao wananipenda basi ningekosea. Kwasababa kama kuna jambo lolote kama nilifikiri usiku wa leo kwamba kanisa lolote la kibebu ilikuwa sawa, ama baraza la makanisa ilikuwa sawa, kama wingi wa watu ulikuwa sawa, bwana Mungu nisaidie kuwa mwanamume ma, ya kutosha na mkristo ya kutosha. Kosa langu nimekosea na kusimama hapa na kuwapeleka watu wa, wa mahali inapofikiri kwamba wangekuwa sawa tusafishe. Okay. Ijalie kuangalia na kuona bali, inapofikia mambo hayo Bwana, karibu nionavyo mimi, wakiwa na taratibu hizo na kuliekana neno, unaweza ukawaambia jambo hilo, na hata hivyo wao watasema vema, haileti tofauti yoyote, ni Mungu atarajii jambo hilo sasa Bwana, naamini ya kwamba wewe ni Yesu yeye yule, kwa ni Mungu yeye yule aliyekuwa daima. Wewe ungali ni Mungu nawe ubadiliki. Naamini ya kwamba Biblia hii ni neno lako, na naamini ya kwamba wewe na neno lako ni kitu kile kile. Naomba Mungu ya kwamba utatupa kwa Roho wako Mtakatifu kuliwisha neno, kutupa nguvu ya kuhisha ili kwamba siku moja, wakati maisha yatakapokwisha, nawe umemaliza nafsi, kwamba tauwishwa na kupaa juu mbinguni ambako tulikuwa katika mawazo ya Mungu kabla ya kuwekwa msingi ya dunia. Mungu, tujalie usamee dhambi zetu. Baba, kama kuna mwanamume ama mwanamke hapa ambaye anasimama katika ile tabaka nyingine, mbali na waamini wa kweli katika neno Mungu, yasafishe mioyo yao. Na kama kuna yeyote anayesikiliza kaanda, ama atakayesikiliza, ninaomba mioyo yao itakaswe, ya kwamba wewe utawatakasa Bwana. Sisitaki kuwaona wamepotea, Mungu. Ninaomba ya kwamba wewe, wewe utatusaidia kufahamu ya kwamba kosa moja hali- halitasahihisha lingine. Kuna njia moja tu ya kufanya jambo hilo, hiyo ni kuyaondolea mbali makosa yote mawili na kujiweka sawa. Iya, naomba Baba ya kwamba utatujalia jambo hilo, si katika Yesu Kristo Bwana wetu. Huku vichwa vyetu vimeinamishwa, mioyo yetu imeinamishwa sasa, natakeni mtulie, mtulie eh, kwa dakika chache tu, ipo liona lile ono la Jehanam, kama kama mfulana mdogo kutisha kwake basi inaweza nikakosea katika jambo hili, hiyo huenda ikawa ni hofu tu ya yatakayo ya yotukia ya, ya ya, ya ya huenda ikawa siwi ilionekana nilikuwa mahali fulani, lakini ni jambo halisi sana. Alafu muda mrefu uliopita nilipoiona miuki ya waliobarikiwa, nilipokuwa katika miuki ya waliopotea, nililia kwa sauti kuu, e, Mungu usimruhusu kama mtu yeyote kuja hapa Uwezi, hakuna lugha inayoweza kusimulia kutisha kwake kulivyo, hakuna njia kwangu ya kuambia. Mnaamini kwamba kuna Jehanam inaowaka moto, imejaa moto na kibariki hiyo, ingekuwa malisho uh, baridi ya kijani kibichi yenye kivuli, ukilinganisha na jinsi kutisha kwa hali hii ya kupotea kulivyokuwa na tabu zinazo zinazohusu mahali pale. Nami kama nikijaribu uh, kuwazungumzia juu ya mambo ambayo yangepita ufahamu wa mwanadamu, ni ngali nisingeweza kuwaelezea habari za mahali pa waliobarikiwa, jinsi palivyo na amani. Hapana kufa, hapana kuzeeka, hapana ugua, ni ujana wa daima, afya ya daima, na hapana kufa, uzima wa milele katika ujana uliobarikiwa, wala hamna dhambi wala chochote kile. Lo no, hakuna tu njia ya kulielezea kulielezea. Hata yule Mtakatifu Paulo alisema, macho hayajaona, sikio alijasikia, wala halijaingia mwenye mioyo ya wanadamu. Huwezi hata kulielewa, hakuna njia yeah, ya kulieleza yale aliyowawekea Mungu akiba wale wampendao. Basi sasa kwa kuwa uh, jambo hili hakika ni kweli hapa na kwenye mkutano usioonekana, tunaonyeshwa hapa kuwa leo katika moja ya tabaka hizi, aidha sisi ni waamini halisi. Tends, lijaribu kwa neno kama one one, neno ilisema jambo fulani, nalo kanisa ikasema jambo jingine, ungechukua lipi? Angalia kwenye kioo cha neno la Mungu, uone unasimama kwenye tabaka gani. Na kama sivyo ulivyo usiku wa leo hapa na kwenye mkutano usionekane pia kama sivyo ulivyo, kama uko pamoja na kundi hilo ah, linaloamini, je, naweza akuomba ombi ndogo tu kwa ajili yako sasa, ili kwamba uingie katika kundi hilo la wanaoamini? Je, ungeweza kuonyesha jambo hilo hilo kwa Mungu, huku kichwa chako kimeinamishwa, moyo wako umeinamishwa, macho yako yamefumbwa na mbele za Mungu, wakati mwingine watu wanaogopa kidogo, majua kwa namna fulani kuinua mikono yao juu, wanaogopa jirani yao, jambo ambalo hawapaswi ku, kuwa uh, namna hiyo. Lakini wao wao wanapaswa kukaa na kusema, mimi mimi nimekosea, nimekosea. Yeye ambaye yeye amefunika, eh, dhambi zake atafanikiwa, bali yeye atakayezitubu dhambi zake atapata rehema. Naona, naamini nini, utokuamini, utokuamini nini neno? Naam, kama wewe huko katika tabaka hiyo, na hakuna mambo ambayo ambayo unayaona katika Biblia ambayo kwa urahisi tu wewe katika katika nini hii yako katika katika akili za zako huwezi kuona jambo hilo just, wewe una nini hii tu. Unajua Biblia ilikuwa na jambo hilo, lakini una nini hii tu huwezi kulifahamu, na hata hivyo unataka kulifahamu. Wewe sema, Mungu nipe kufahamu, nitakutii. Tafadhali inua mkono wako na kusema, nikumbuke tunapoomba. Mungu akubariki, Mungu akubariki. Hilo ni nzuri. Naona kweli fikiri tu jambo hilo. Kuna kitu fulani katika bibilia ambacho na na nini hitu mimi sikijui, na kweli inasikitika, itajikuta katika moja ya hivyo vikundi vingine. Labda atajikuta na wale sabini kwamba mimi kuna mambo fulani tu ambayo mimi ni vigumu sana mimi, eh, kufahamu jinsi ambavyo ambavyo Mungu angefanya mambo haya, jinsi angekuwa, jinsi Yesu angeweza kuwa yeye yule, eh, jinsi eh, jinsi mambo haya sielewi. Si jambo hili inataka elewa, ni inataka kuliamini. Basi Mungu, saidia kutokuamini kwangu, ni nataka kuwa sehemu yake inataka kuwa mshiriki wa neno, in inalitaka ndani yangu yangu, kaa ndani yangu, neno langu likikaa ndani yenu, basi ombeni mtakalo. Yohana Mtakatifu kumi na tano. Unajua jambo hilo ni kweli, angalia, mkikaa kuingia na kutoka, kuingia na kutoka, lakini mkikaa ndani yangu, naye ni Neno, nalo linakaa ndani yenu, basi ombeni tu mtakalo, mtakalo, nanyi mtapewa, yatakuwa yeye yeye ayapokeayo maneno no yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka tayari amepita kutoka mautini akaingia uzimani. Lakini unaweza kupokea neno kwanza, unaweza kupokea neno neno lote. Kristo, wote hizo ni neno lilotiwa mafuta. Yeye ni neno lilotiwa mafuta. Kristo, maana yake ni mtu wa mafuta, neno lilotiwa mafuta kwa ajili ya siku hiyo iliyodhihirishwa, mwokozi mkombozi hiyo ni wakati alipokuwa aje naye, hali alikuwa mtu huyu, mtu wa mafuta atakayepachukua mahali hapa hasa, ndio mtakatifu katika siku za mwisho kuangaza nuru ya jio, nuru za jioni, akirudisha imani ambayo imekanyagwa chini katika madhehebu, akiyahukumu madhehebu na kurudi kwenye ile imani ya asili, pamoja na imani ya asili ya Biblia Biblia ya asili kuamini kila neno lake, kuliongeza wala kulifanya liseme hivi na liseme vile. Niseme tu jinsi inavyosema, nawe unataka kuliamini namna hiyo. Kuna mmoja ambaye God hakuinua mikono God yao wangetaka uh, kuinua mikono yao na kusema Mungu nikumbuke. Mungu akubariki mama. Mungu akubariki mama mdogo Mungu akubariki wewe, wewe, sawa na Mungu akubariki eh, kijana mdogo. Mungu akubariki dada yangu, nina mtaka na Mungu akubariki dada upande wangu wa kulia, na akubariki huko nyuma nataka na, na Mungu akubariki eh, kijana mwanamume, nawe dada upande huu, wewe ndugu upande huu mwingine, Bwana akubariki. Mungu akubariki upande wa nyuma, nikumbuke tu Bwana. Sasa kumbukeni, hamuninuli mikono mimi mnainua kwa yeye moja kwa moja huko nyuma, yani, naam Bwana anaona mkono wako. Hata kama isipoona yeye anaona, anajua moyo wako, anajua kinacho piga piga mle, anajua nia yako, anajua kusudi yako ni nini. Kwenye nia yako hiyo, Mungu akubariki ndugu. Mtu mwingine nataka kuamini neno lote, Mungu akubariki sawa. Mungu akubariki, nisaidie Bwana, nisaidie Bwana, anaiona mikono yenu, naam Bwana. Haya basi, na mambo ambayo, ambayo sikuelewa suwe, sitaki eh, kuwa asiamini, ingawa sielewi, nataka uh, kuliamini hata hivyo, niko tayari kusema, Bwana Mungu mimi hapa ninataka uh, kuamini, eh, saidia kutokuamini kwangu Bwana Mungu. Wao pamoja nanyi, Mungu abariki. Mikono mingi mingi sana imeinuliwa, ingali inainuliwa. Unasema kuna jambo hilo inasaidia ineo mkono wako wakati mmoja ukiwa na ku kusudi halisi na la kweli, ndivyo uone unavyojisikia juu ya jambo hilo. Umeshuhudia kwamba kuna kitu fulani kidogo maishani mwako, wajua kuna kitu fulani kidogo hutaki e, kiwe humo, lakini kimo mle hata hivyo. Unashangaa jinsi jambo hilo e, lingeweza kutendwa vipi? Bwana juu ya kwamba nisiwe e, juda ni ya kwamba ningefuata uh, ujumbe labda tu nikijaribu kufikiri ya kwamba siku moja kosa ndogo litazuka. Hey, Mungu si mimi, nijalie nikae moja kwa moja na neno lako. Ama labda ningekuwa asiamini ambaye huwazia tu uh, vema. Uh, kama kama vema uh, kwa I nini wengine wao wasiseme wa hivyo? Naona wala mimi si uh, staki kuwa hivyo Nataka kuwa mwamini, nataka kuwa hivyo. Ninaliona neno la Mungu la wakati huu, ninamwona Mungu ndani yake. Basi Bwana, nifanye sehemu ya neno hilo, nifanye sehemu yake. Ninataka kuwa sehemu yake. Bwana hawabariki. Basi hebu tuombe. Every person you pray for na kila mtu yourself. Wewe ajiombee, nami nitawaombea. Je, mlijua siku moja tuta hatutakuwa pamoja hapa labda kwa muda kidogo, wengine wetu watataliwa na hatutakuwa pamoja na wengine wetu hapa, ambapo wengine wetu wanazeeka, wengine wetu hatujui hata wali walio vijana kufa, hatunakufa kwenye umri wowote, hatuna budi kutenganishwa na jambo hili halina budi kutatuliwa. Awewezi tu kulipata jambo hili pale viti hivi but... unabudi kuja wakati ungali na akili timamu. Well, nasema vema bena... kabla tu sijahapa, kama tu naweza kuliona hilo. La, usifanye jambo hilo, huenda hata usiwe na akili timamu wakati huo. Huenda ukaoa kabla hujafika nyumbani, katika ajali. Huenda ukafa kwa ugonjwa mbaya wa moyo. Hatujui itakalotukia. Mungu tu ndiye anayeshikilia jambo hilo, natumaini sivyo. Ninawaangalia watu huko nje, hata wakiinua mikono yao yes, nshani naona, na Mungu awabariki. Ni nataka inataka kuwa sawa ni inataka kuwa sawa na sasa. Ebu tulisahihishe sasa, sasa hivi, sasa unaweza kulitatua kwa wakati mmoja kutoka kwenye kilindi a moyo wao, iwapo utasema unyenyekevu Bwana Yesu, haidhuru ni kitu gani ama asemacho mtu mwingine, neno lako litakuwa la kwanza maishani mwangu. Nalitaka katika maisha yangu, wewe ni neno. Biblia ilisema jambo hilo, nami ninaamini ya kwamba Biblia ni neno la Mungu, nami najua akanuniza imani na mafundisho ya shati ambayo yameingizwa ndani yake yamelifanya lundo la unafiki. Bwana, nitakase na upusi kama huo na unijalie kuwa wako kabisa. Naenua mikono yangu kwako, naenua moyo wangu kwako, sauti yangu kwako, dua yangu kwako. Mungu ni rehemu, nami mikono yangu iko juu pia. Bwana nioshe, eh Bwana, kutokana na kutokuamini kwote, ingawa huenda asinipe ngu nguvu ya kutembea kama inoko na isinilazimu kufa mbali, kwenda katika matembezi ya lasiri kisha niende nyumbani pamoja nawe, lakini na Mungu ninaamini jambo hilo litatukia, kwa sababu ninajua kunapaswa kuwe na kunyakuliwa katika siku ya mwisho, na hayo kazi itafupishwa ya Baba ndivyo semavyo kalenda yetu, miaka thelathini na sita zaidi na kazi itakwisha, nawe itakubidi kuja siku moja katika wakati huo, la sivyo hakuna mwenye mwili atakayokolewa. Halafu tunaambiwa na wenye elimu ya miaka na wa, watu wanaochunguza mambo kama hayo ya kwa kwamba tumeendelea sana kwa miaka mingi mingi sana, kutoka hapo miaka mingi sana mbele. Wao wanatuambia kwa kalenda ya kwamba tumeendelea mbele zaidi ya hapo, labda ni miaka kumi na mitano ama ishirini iliyosalia. Sijui Baba, Bali najua na, kulingana na kalenda yetu tumekaribia sana kufika kule, naona ambapo uh, hatawezi kuwa natumaini lolote lililosalia. Bwana, kutakuja nini? kama wakianza kurushiana haya mabomu waokwa wao Bwana, hakutakuweko na uwanja wa vita they will destroy one another. Wow. Wao wataangamizana na bwana, sina nyingine ya kule, na hata hivyo Biblia inasema mbingu zote na nchi zitateketezwa, Mungu. Ninaona saa hiyo ikikaribia. Ninafikiri juu ya mauaji ya rais, alafu namwona mtu huyo mwingine mwovu akiingia bila ya kumwacha mtu huyo apate kushtakiwa, nao wakampiga risasi katika mauaji ya kinyama. E, Mungu, mmoja ana hatia kama yule mwingine. Ah, hawana haki ya kufanya jambo hilo wovu no. Katika taifa letu wenyewe linadhaniwa kuwa ni taifa la Kikristo, sisi ni mfano mbaya namna gani? Bwana la Mkristo, tusamee Bwana dhambi zetu saidie, e God, Mungu hasa kanisa lako, hao ambao wamebatizwa kwa mwili huo wa siri wa Kristo, ambao Roho ndiye anayehuisha wewe. Ulisema basi, kama vile mwana wa Adamu alivyopaa, vivyo hivyo mwili wake utapaa naye ndiye kichwa kazia lake ndiyo mwili. oh God, e Mungu, kichwa ndicho kinachoongoza mwili. Basi na kichwa cha neno ikiongoza mwili wa Kristo, nami naomba niwe sehemu ya mwili huo. Bwana, inawaombea hao walioinua mikono yao na hao wote waliopo hapa na wote watakaokuwa kwenye kanda. Bwana Mungu, ninaomba kwa uaminifu waingize Bwana, iangalie mioyo yao unajua kile walicho, lakini kama mtumishi wako inawaombea hawa watu Bwana, ni inawapenda inawapenda. Uh, nami uh, ni inajaribu uh, tu kufanya uh, jambo hili kwa uh, maana nilijihisi uh, agizo lako ni kwamba nilifanya so, Kwa hiyo Baba, mimi hapa nikifanya vizuri niwezavyo, nisamee makosa uh, yangu dhaifu Bwana na namba uh, okay. ya kwamba wewe wewe utanipa nguvu ili kwamba nipate kulifanya dairi zaidi kwa watu basi kaa pamoja nasi hapa kwenye masikani kusikuwa leo, waangalie watu hawa Bwana, hao walioinua mikono yao masikanini. Nichunguze eh e Bwana na unijaribu, na kama ukiwa na lolote mbaya ndani yangu, nioshe Baba. Tujalie takaza kanisa hili, takaze sote Bwana ili, ili kwamba neno lifanyike mwili miongoni mwetu na lijulikane eh, kwa walimwengu katika siku hii. atujalie baba kwa kuwa ninaweka hili pamoja na nafsi yangu na fungu hili la maneno, na pamoja na kusanyiko hili, pamoja na neno lako na ahadi yako kwa ajili ya wokovu wa, wa nafsi zetu, katika jina la Yesu Kristo tujalie Bwana. Najalia mwana nguvu za Mungu zije juu yetu na kutia mafuta moja kwa moja kutoka mchungaji hadi kwa bawabu na kila mtu aliyoko. Jalia Roho Mtakatifu aje na kuchukua mahali pake mioyoni mwetu na kuchukua kila ahadi us, ya Mungu na kutuvinulia ya kwamba neno lako ni kweli katika jina la Yesu. Naomba basi wakati tumeinamisha vichwa vyetu, ninaweza Astahili kuwa mwanafunzi wangu. Rudi kwenye Biblia ambapo atakuongoza. Unaona kitu gani unapojiangalia katika Biblia inayokuonyesha ulivyo wewe, kioo ah, cha Mungu cha kujiangalia okay. Kama mimi ninahukumiwa sasa na neno, nitaambatana na neno aidumu, itanigharimu nini? Itapitia katika hukumu za Mungu. Kama ikinibidi kuchukua moja hizo, nifanye amini, moja kwa moja kwenye neno